ขอความช่วยเหลือเรื่อง knock sensor ของD16Y8

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย JIT_SISSLY, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    ของผมตอนนี้มันหักครับ ไม่ทราบว่ามีของรุ่นไหนใส่แทนกันได้บ้าง ของหายากมั้ย ปลั๊กตัวที่ใส่(แทน)กันได้มีวิธีสังเกตุอย่างไร ราคาเซียงกงอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

2. EKIBM

EKIBM New Member Member

10
    0
    0
    มีสายกี่เส้นครับ

3. tum_22

tum_22 New Member Member

1
    0
    0
    หน้าตาเป็นไงครับ เผื่อมี เพิ่งยกเครื่องลง

4. Knock Sensor มีสายไฟเส้นเดียวครับ เอาของตรงรุ่นมาเปลี่ยน
    หรือเอาของ Toyota มาแปลงปลั๊กใส่แทนก็ได้ ของ Toyota จะ
    ถูกกว่าครับ ตัวนึงประมาณ 700 - 1000 บาทน่ะ(มือสอง)

5. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ไปถอดจาก เจ เลยครับ มีตั้ง 2 ตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้