ใครเคยเล่น Need for Speed Shift บ้างครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย GunTumP, 22 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ผมเล่นเวอร์ชั่น PSP อยู่ครับ อยากรู้ว่ามันเปลี่ยนเกียร์จาก Auto เป็น Manual ได้ไม๊ครับ ตอนนี้ใช้แต่เกียร์ Auto อย่างเดียวเลย รู้สึกมันขึ้นช้าน่ะครับ :D
    ปล. ตอนนี้ขับ S2000 อยู่ครับ ไล่กะ NSX ไม่ทันซะที อิ อิ

2. GunTumP

352
    6
    0
    เด็กรถซิ่ง ไม่มีใครเล่นเกมส์รถซิ่งเลยเหรอคร้าบบบบบบบบ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หุหุ หุหุ เค้าโตกันหมดแล้ว เด๋วนี้เค้า ไป นกป. กะ ออน. อน่างเดียว

4. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เหมือนพี่เบสชิมิ เอิ๊กๆๆๆ

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    มีภาคใหม่แล้วเหรอเนี่ย ผมเล่นมาตั้งแต่ภาคแรก จนถึงภาค Carbon เลยครับ เคลียร์มาหมดแล้ว

แต่มาจอดที่ภาค Prostreet นี่แหละ เพราะว่ากินสเปคเครื่องมากๆ PC ผมรับไม่ไหว เลยไม่ได้เล่นต่ออีกเลย เพราะไม่ได้อัพ PC เอาตังค์มาแต่งรถหมด ฮ่าๆ :D

6. GunTumP

352
    6
    0
    ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ ตอนนี้ภาคล่าสุดมันจะเป็น Need for Speed Shift ครับ แต่ที่ผมงงคือ มันไม่มีให้เลือกเกียร์ธรรมดาน่ะครับ มีแต่เกียร์ออโต้ หรือผมหาไม่เจอ ไม่รู้ เลยเข้ามาลองๆถามดู ส่วนความคิดเห็น ข้างบน 2 อัน น่าจะเป็นพวกหื่นน่ะครับ :D อิ อิ

7. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    โหลดมาเหมือนกัน ยังไม่ได้ลงเลยครับ

เรื่องนี้ต้องรอ Chay_coupe มาตอบคับ gamer ตัวยงเลย มี G25 ไว้เล่นก่ะเกมส์ด้วย

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เล่นใน PC อยู่ครับ มันส์มากภาคนี้ มี Civic Si ด้วย แต่เป็นตัว FD แล้ว อยากขับ EK มากกว่าครับ:cry:

ภาคนี้แต่งสนุกดีครับ เปลี่ยนล้อได้ (Work, Volk ก็มี) ใส่โรลบาร์ ใส่เกจ์ เปลี่ยนเบาะ โมฯเครื่อง ปรับช่วงล่าง ฯลฯ รายละเอียดทำดีมากครับ ระบบการเล่นก็ดี

ลองดูรีวิวครับ

[MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=BiAJpUiCHnk&feature=player_embedded[/MEDIA]

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    เห็นรีวิว แล้วกิเลสมาอีกละ อยากเล่นๆๆๆๆ :p

10. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    โทษทีครับเพิ่งเห็นกระทู้ พอดีช่วงนี้วุ่นวายกับระบบเสียงที่บ้านอยู่ :D ตอนนี้กลายเป็นโรงหนังส่วนตัวไปซะแล้นนนน ผมเล่นแต่เครื่องคอมอ่ะครับเลยไม่รู้ว่าเมนูจะเหมือนกันรึเปล่าอ่ะจิ ได้ลองกับG25แค่สองสามครั้ง ไม่ใช่เกมส์ไม่หนุกนะ แต่ยังเมามันกันDirtอยู่ ขับซูบารุมันส์มากมาย แล้วก็Gridอีกเกมส์skylineไล่กันในโกดังเก็บของมันส์มากครับ ผมมีเกมส์คอมเกือบทุกเกมส์อ่ะครับ แต่ไม่มีเวลาเล่น หนังเหมือนกันมีเกือบทุกเรื่องแต่ไม่มีเวลาดู :D ตอนนี้ที่ขาดก็เป็นcockpitที่ใช้กับG25อ่ะอยากได้ แต่คงต้องชลอไปก่อนเพราะตอนนี้มันก็สุดทุกอย่างแล้วทั้งภาพและเสียง เล่นให้สนุกนะครับภาคนี้เค้าดีจริงๆ

ปล.ใครเล่นของคอมตอนนี้มีแพทใหม่มานะครับแลนเจอกันได้ด้วย มันมากมาย

11. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เล่นของ PS3 อยู่ เกียร์ ธรรมดา ก็ไป ปรับที่ option สิครับ
    หมวด driving หรือป่าว หว่า จำไม่ได้ ที่มี ปรับ AI ได้อะ

เริ่มเล่นไม่กี่วันเอง มันส์ดี

PSN: nano_bank

12. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ใครชอบเรื่องเกมส์ผมฝากไปเดิน Paragon วันที่ 15-18 ด้วยนะครับ มันมีงานเกมส์ พอดีติดทำงานที่ต่างจังหวัด
    2 ปีก่อนผมไปจำได้ว่าสาวๆ Pritty แต่งตัว XXX กันเพียบ เห็นแล้วไม่แพ้งาน Moter Show เลย อย่าลืมถ่ายรูปมาฝากนะครับ

---------- Post added at 11:56:53 ---------- Previous post was at 11:56:33 ----------

ใครชอบเรื่องเกมส์ผมฝากไปเดิน Paragon วันที่ 15-18 ด้วยนะครับ มันมีงานเกมส์ พอดีติดทำงานที่ต่างจังหวัด
    2 ปีก่อนผมไปจำได้ว่าสาวๆ Pritty แต่งตัว XXX กันเพียบ เห็นแล้วไม่แพ้งาน Moter Show เลย อย่าลืมถ่ายรูปมาฝากนะครับ

13. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ตอนนี้เจ้เบียบเล่นหมดแร้วมั้ง เค้าบอกว่าเด็กๆมานไม่ดูเกม ดูแต่นมพริตตี้

14. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมจบแล้วคับPSPนะคับไม่มีอะไรเลยฉากจบแต่เกียร์เปลียนไม่ได้คับเปลียนได้แต่สีรถอย่างเดี่ยวคับ
    แต่มันโคตรคับผมเล่นBMW M3 GT2คับ

15. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0

เค้าไปดู Cosplay กัน :D เราอยู่บ้านนอก Pretty ก็ไม่มี Cosplay ก็ไม่ต้องหวัง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้