ขอพระองค์ทรงพระเจริญ รถของในหลวงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ปริ้นซ์, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปริ้นซ์

ปริ้นซ์ New Member Member

26
    2
    0
    นำมาจาก http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8366285/V8366285.html

จากคุณ : Teerasae

รถที่เป็นเล่มทะเบียนของ " ในหลวง " ขอคำแนะนำจากทุกท่านครับ

ผมเพิ่งได้รถคันนี้มาไม่นานครับ เป็นรถแลนด์โรเวอร์ ซีรี่ย์ 3 รุ่นเก่า ปี 2519
    จดทะเบียนในชื่อ " พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว "

ตอนนี้ผมกำลังทำรถให้กลับสู่สภาพที่สมบูรณ์ดังเดิม
    ตั้งใจไว้ว่าเมื่อทำรถเสร็จแล้ว คงไม่นำมาขับแบบรถทั่วไป
    จะกั้นกระจกทำที่จอดและเก็บไว้อย่างดี อยากเก็บทั้งรถและทะเบียนเล่มเดิมแบบนี้ไว้

อยากขอคำแนะนำเรื่องทะเบียนรถครับ เบื้องต้นคิดไว้ว่าคงไม่นำไปจดทะเบียนหรือโอนเปลี่ยนชื่อ
    แต่ที่กังวลคือว่า หากเก็บเล่มไว้แบบนี้ นานๆไป รถที่ขาดต่อภาษีหลายๆปี
    ต้นขั้วของทะเบียนที่ขนส่งจะถูกระงับหรือล้างไปหรือไม่ครับ
    จะต่อทะเบียนก็ไม่ได้ เพราะรถไม่ได้ต่อภาษีตั้งแต่ ปี 2541

รบกวนขอความเห็นและคำแนะนำจากทุกท่านด้วยครับ

2. meopok

meopok New Member Member

117
    0
    0
    พี่มีบุญมากคับที่ได้รถของท่านมาคับ ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยื่นนาน

3. tee jz

tee jz New Member Member

51
    1
    0
    โชคดีมากครับ ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยื่นนาน

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ยินดีด้วยครับ " สมบัติอันล้ำค่า " :D

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยื่นนาน

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ยินดีด้วยครับ " สมบัติอันล้ำค่า " :D

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยื่นนาน

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เป็นบุญมากคับ เป็นสมบัติอันล้ำค่าเลยคับ มีน้อยคนจริงๆที่จะมีโอกาสแบบนี้คับ
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

---------- Post added at 23:56:52 ---------- Previous post was at 23:56:12 ----------

เป็นบุญมากคับ เป็นสมบัติอันล้ำค่าเลยคับ มีน้อยคนจริงๆที่จะมีโอกาสแบบนี้คับ
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

7. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    สุดยอดครับ

8. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ

9. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เห็นแล้วขนลุกครับ ตื้นตันใจแทนเจ้าของผู้ได้ครอบครองมากๆ

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนานครับ

10. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เห็นเล่มทะเบียนยังขนลุก แล้วถ้าได้เห็นชุดโอนจะยังงัยเนี่ยเรา ?

ถือได้ว่าเป็นบุญยิ่งนัก น้อยคนที่จะได้สัมผัสโอกาสนี้
    เล่มทะเบียนเก่านี้ควรเก็บรักษาไว้ให้ดีที่สุด ขอพระองค์ทรงพระเจริญฯ

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอบคุณครับ

12. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    พี่เค้ามีบุญมากๆ ที่ได้เก็บไว้

13. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0

14. J.SPEED

J.SPEED New Member Member

21
    0
    0
    ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

อยู่เป็นร่มโพธิ์ริ่มไทรกับประสกนิกรชาวไทยไปตลอดกาลนานเทิล

15. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    มีโอกาสน้อยมากๆเลย

ได้แค่นี้ก็พอใจแล้ว แล้วถ้าโอนนี่ พระองค์ต้องเขียนใบมั้ย?

ใครรู้บ้างครับ

ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญ เรารักในหลวง

---------- Post added at 03:17:10 ---------- Previous post was at 03:16:55 ----------

มีโอกาสน้อยมากๆเลย

ได้แค่นี้ก็พอใจแล้ว แล้วถ้าโอนนี่ พระองค์ต้องเขียนใบมั้ย?

ใครรู้บ้างครับ

ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญ เรารักในหลวง

16. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ทรงพะรเจริญ
    ที่จันท์มีเหมือนกัน2คันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2009
  17. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เป็นบุญอย่างสูง เลยนะคับพี่

" ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน "

18. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    มีบุญมากเลยคับ

19. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ในเล่มไม่ได้เซ็นผู้ถือกรรมสิทธิ์จะโอนได้เหรอคับ ทรงพระเจริญ

20. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    เก็บรักษาไว้ให้ดีเลยนะครับ

21. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    สุดยอดมากครับ เห็นแล้วขนลุก

22. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เป็นบุญอย่างสูงครับท่าน เรื่องทะเบียนไม่มีความรู้ครับ รอผู้รู้มาตอบนะครับ

23. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    กรณีนี้น่าสนใจครับ รอคำตอบเหมือนกันครับ

เจ้าของรถมีบุญวาสนาดีนะครับ

24. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เป็นบุญและทรงพระเจริญครับ :D

25. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เป็นบุญตาที่ได้เห็นครับ

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนานครับ

26. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ...ขอพระองค์ทรงพระเจริญ...

มีคุณค่าทางจิตใจอย่างสูงครับ

27. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เป็นบุญมากครับ

ปลื้มใจด้วยนะครับ

28. meopok

meopok New Member Member

117
    0
    0
    ทำเสร็จอย่าลืมเอามาให้ชมบ้างนะคับพี่

29. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    มี บุญ มาก อะ . . .

เป็น เรา จะ เก็บ ไว้ ให้ยัน รุ่น เหลน รุ่น โหล น เลย นะ . . .

30. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    สุดๆเเล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้