Pic "CAR IDENTITY" ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย n!Cs`RCW, 5 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    พี่ๆเพื่อนๆ เห็นด้วยกับคําที่ว่า " รถยนต์คือช่องทางการสื่อสารเอกลักษณ์ในตัวตนของมนุษย์ " เห็นด้วยหลือไม่ครับ
    มีรูปที่สะท้อนความเป็นตัวตนของเจ้าของรถมาให้ดูด้วยครับ

ขอบคุณที่เข้ากระทู้นะครับ

พอดีผมทําวิจัยเรื่องนี้อยู่รบกวนด้วยนะครับ :sad:

2. pekky_aie-ki

pekky_aie-ki New Member Member

45
    0
    0
    เห็นด้วย และ ไม่เห็นด้วยคับ

เพราะว่าบางคนดูทำมาดาๆ เงียบๆ เหมือนไม่มีอาราย แต่รถเค้านี่สุดมากเลย

แต่บางคน ทั้งรถทั้งคน ดิบเถื่อนพอกัน 55555

3. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    มันก็เป็นส่วนหนึ่งแต่ไม่ทั้งหมดอะครับ เพราะบางคนมีบุคลิคต่างกับรถที่ขับมากมาย
    ขึ้นอยู่กับรสนิยม สังคม และเงินในกระเป๋า บางคนเค้าอาจจะไม่ได้ชอบจริง
    แต่เห็นคนชมว่าสวยว่าดี และตัวเองก็มีตังก็เลยซื้อบ้าง แบบนี้ก็มีเยอะแยะไปครับ

4. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    มีทั้งเห็นด้วย และไม่เห็นด้วยงับ.......... การแต่งรถในบางครั้งอาจดูเรียบง่าย ไม่หวือหวา ซึ่งอาจบ่งบอกถึงลักษณะนิสัยของคนที่ชอบอะไรที่เงียบง่าย แต่ซ่อนไว้ซึ่งความดุดันที่อยู่ภายใน

แต่ในทางกลับกัน คนบางคนใช้รถที่หรูหรา มูลค่านับล้านบาท แต่สันดานในการขับขี่ แตกต่างจากราคารถที่ตนขับอยู่ ราวฟ้ากับเหว เลยก็มี :D

5. คนแต่งรถผมว่าติสแตกทุกคน :D:D

6. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    เหมือนคนที่แต่งรถแหละครับ....

บางคนแต่งรถเล่นรถเพราะ "รัก"

บางคนแต่งเพราะคิดว่าเท่ห์เพื่อหาสาว.....กลายเป็นแฟชันไปซะแล้วเด๋วนี้

7. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    รถบางครั้งบอกไม่ได้ถึงบุคลิกภาพของเจ้าของเสมอไปครับ
    ใช่ครับ บางคน แต่งรถ เพราะรัก รถ
    บางคนแต่งรถเพื่อโชว์หญิง (สมัยนี้เยอะจัง ได้ขึ้นชื่อว่ารถ ซิ่ง เออ มีตังค์ก้อทำไป) ความรู้ไม่มี มีเงินอย่างเดียว

ผมมารู้ตัวเอง ก็เมื่อมีรถคันปัจจุบัน รู้ใจตัวเอง ว่าเราต้องการ รถที่ขับสนุก handling ดี เป็นคนขับรถไม่เร็วมาก แต่เรียกต้องมา แต่กว่าจะรู้มันก้อสาย เพราะ ไอ้รถที่
    เราอุตส่าห์ทำมาได้ขายไปแล้ว พอมาขับดาดๆเดิมๆ เฮ้ยทำใจไม่ได้ จะทำคันนี้ก้อ ไม่เอาดีกว่า รอเก็บงินอีกนิด แล้วกลับมาทีเดียว
    (เกรงใจ สปอนเซอร์(พ่อ) ดันซื้อมาซะแบบไม่มีส่วนร่วมเลย)

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    คงไม่เสมอไปคับ

9. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0

เจ็บโครต

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    Honda สุดๆ เเล้ว

11. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เห็นด้วยแต่ไม่เสมอไปครับ

12. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    ผมว่ามันสะท้อนจิตใต้สำนึกอ่ะครับ ... จริงครับ ...

บางคนภายนอกดูเงียบ แต่รถเค้าสุด อาจเพราะเค้าแสดงออกผ่านสิ่งที่เค้ารัก

บางคนมีตังค์ ก้อเอาตังค์แต่ง แสดงออกแบบต้องการโชว์

บางคนมีความสามารถ ก้อแสดงออกมาทางนี้เหมือนกัน

เพราะถ้าสมองไม่คิด รถมันคงไม่ออกมาแบบที่เห็นนะ

ยกเว้น แต่ง ตามใจร้าน ตามใจเพื่อน ตามใจเมียครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้