งานเข้าคับ ! ฝนตกหนัก รถโดนชนบนทางด่วน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย เปรี้ยวจี๊ดจ๊าด, 16 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ประมาณทุ่มกว่าๆ ออกจากออฟฟิตขึ้นทางด่วนตรงพระรามเก้า จะกลับบ้าน รถเยอะมากบนทางด่วน ขับมาได้ซักพักฝนเริ่มเทลงมาอย่างหนัก วิ่งอยู่เลนกลางดีๆ พอออกขวาได้ก็เหยียบเบรคเนื่องจากรถติด หันมองกระจกหลัง เห็นคุณพี่บิ๊กเอ็มวิ่งมาสอยท้ายรถดังตูม เอ้า! งานเข้าแล้วตรู ฝนก็ตกหนัก ร่มก็ไม่มี จะลงไปก็เปียก จอดรออยู่ประมาณครึ่งชั่วโมง ฝนก็ยังไม่หยุด แถมทำให้รถติดหนักขึ้นไปอีก เลยลุยฝนลงไปคุยกับคุณพี่เขา อืม คุณพี่เขายังอยู่ในอาการมึนเมาอยู่เลย ก็เลยให้เด็กในรถที่นั่งมาด้วยโทรหาประกันของเขา พอดีเจ้าหน้าที่ตำรวจมา บอกให้ไปตกลงกันข้างล่าง เนื่องจากประกันขึ้นมาไม่ได้ เลยบอกเขาให้ขับไปลงแถวถนนพระราม3 เกือบ 3ทุ่มประกันถึงจะมาเคลีย์ออกใบเคลมให้ กว่าจะถึงบ้านเกือบ 4ทุ่ม เซ็งเลยคับ ต้องเอารถเข้าอู่อีก :(

คุณพี่คู่กรณียังเมาอยู่เลย

1. ขับระวังกันหน่อยนะคับ :(

2. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    โห้ ดีแล้วครับ

ที่ไม่เป็นไรมาก

หายไวๆๆน่ะครับผม

พรุ่งนี้ไปไหมอ่ะครับ

^^

เปรี้ยวจี๊ดจ๊าด ถูกใจสิ่งนี้
  3. ลงไปเคลีย์แถวถนนพระราม3 :(

4. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ว้า...........แล้วพรุ่งนี้จะไปยังไง........เสียใจด้วยครับ

5. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    เสียใจด้วยนะครับ แต่ก็ยังดีที่ไม่เสียหายมาก แต่..แหม สภาพพี่เค้านี่มันน่า.....เห็นแล้วมันเขี้ยวเจง ๆ

6. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ระวังหน่อยครับฝนตกถนนลื่น

7. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    เสียใจด้วยคับ แล้วคนขับ Big M ไม่โดนจับหรอคับ เมาซะ.......

8. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เสียจัยด้วยน่ะ คร้าฟ...

9. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เสียใจด้วยนะพี่ ผมบอกแล้วถ้าเจโบ ไม่มีใครมาไล่ชนตูดได้หรอก555+ ล้อเลงครับ
    ระวังๆกันด้วยนะครับพี่น้องHLcทุกท่าน ช่วงนี้ฝนตกหนักถนนลื่น

10. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ระวังๆกันด้วยนะคับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ถนนลื่น

11. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รูปแรก นึกว่าเป็นพี่นุ้ย อิอิอิอิอิอิอิ

12. newzoom

newzoom New Member Member

55
    1
    0
    เสียว.... มะวานแถวนนทร์ฝนตกหนักมาก
    ลื่นมาแล้วเสียว ..... แต่ไม่จูบใคร
    เสียววันนี้ฝนจะตกมั้ย (เดียวHILUX CLUBจะเปียกเอา)

13. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    หน้ามันเมามาก เสียใจด้วยครับซ่อมไวๆนะครับ

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เสียใจด้วยนะคับ
    แต่ยังดีนะคับ พี่ไม่เป็นไรมาก
    ถนนลื่น ๆ ขับระวัง ๆ กันด้วยนะคับ

15. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ดีแล้วที่ป๋าไม่เปนไรครับ เหล้าหลังรถแตกรึป่าวครับป๋า 5555

16. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ดีนะครับที่เป็นน้อยแต่ป๋าไม่เป็นไรก็โอแล้ว

17. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    งานเข้าป๋าเลยอ่ะคับ....งานนี้ต้องมารถอา ซะแล้ว ป๋า หายไว ไว นะคับป๋า

18. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    ขับรถระวังกันหน่อยนะครับ จากความห่วงใย ของ สมาชิก HLC

19. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  20. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เอาพาสเตอร์แป๊ะขับมามีทติ้งก่อนครับป๋า...........

21. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    คนชน คนถูกชน ประกัน ตำรวจ เมากันหมด ไม่งั้นประกันจะมาเหรอ คนเมาประกันไม่จ่ายนี่หน่า

22. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    หายไวไวนะครับ.

23. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    ดีแล้วที่ไม่เป็นไรมากน่ะครับพี่นุ้ยเป็นห่วงน่ะครับ ขับรถดีดียังมีคนมาชนเราเลย สู้ๆครับ

24. ขอบคุณคับ ไปแน่นอน

ล้อยังหมุนได้ ปายโลดลลลลลลลล

ขอบคุณคับ

นั่นอะดิ

ขอบคุณคับ ไม่อยากเรื่องมากด้วย กลัวประกันไม่จ่าย เด่วอด

ขอบคุณคับ

โบ โบ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณคับน้องโจ้

ขอบคุณคับ

พี่เมาจะไปชนใครได้ ก็หลับคาไฟแดงซะแล้ว...ฮิ ๆ

ขออย่าให้ฝนตกเลยคับ

ขอบคุณคับ

ขอบคุณคับน้องหมู

แห๋มๆๆๆ ห่วงแต่เหล้านะเรา ตาเบ็น

ขอบคุณคับน้องเต้

ขอบคุณคับ อาไม่ต้อง ไปรถลุงเนี่ยแหละ

ขอบคุณคับ

คืนนี้ เด่วก็รู้ว่าใครเมาคับคุณชาย

ยังไปได้น้องบอล

งง งง

ขอบคุณคับ

ขอบคุณคับน้องปาล์ม

25. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    น่าจะจัดให้ไอ้คนขับ..ซักดอก...

26. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    เมาไม่ขับนะครับ..ว่าแต่จะกลับยังไง..555

ดีนะครับที่ไม่เป็นไรมากฝนตกถนนลื่นระวังกันหน่อยนะครับ

27. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    นึกว่าป๋านุ้ยเมา เหอะเหอะ

28. เสียใจด้วยครับพี่

เบื่อจิงๆ เมาแล้วขับเนี่ย ทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปด้วย

29. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    ถูกต้องนะค๊าฟฟ เห็นด้วยอย่างแรงงง :mad::mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้