แอร์ไม่ทำงานเลยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย anakin_n, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    ปัญหามีอยู่ว่า ผมเปลี่ยนลูกปืนคอมแอร์เติมน้ำยาใช้ได้ปกติอีกอาทิตย์น้ำมันคอมเยิ้มเลยครับ ช่างบอกลูกยางรั่ว แต่ก็เย็นดีนะครับ แล้วช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาฝนตกติดต่อกันหลายวันเนี่ยจอดตากฝนไว้ครับ มาสตาร์ทแล้วลองเปิดแอร์ดูเงียบเลยไม่มีอะไรทำงาน ไม่ว่าจะเป็นพัดลมข้างหน้าสองตัวเงียบ เช็คฟิวส์ก็ไม่มีตัวใหนขาดออกแต่ลมแต่แอร์ไม่ทำงาน ถามทุกท่านเผื่อเจอปัญหานี้ แล้วราคาค่าของกับค่าซ่อมอยู่ที่เท่าไรครับ แนะนำด้วย ขอบคุณครับกลัวโดนฟัน

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    แสดงว่าน้ำยาแอร์ในระบบรั่วออกไปหมดแล้วครับรีบกลับไปร้านเก่าให้รับผิดชอบเลยครับ

มันจะมีเซนเซอร์ตัดการทำงานของคอมแอร์เมื่อไม่มีแรงดันน้ำยาเพื่อป้องกัน

ความเสียหายอยูที่บนดัวไดเออร์ครับ เมื่อเช็ครั่วเติมน้ำยามีแรงดันน้ำยาก็ใช้งานได้ปกติครับ:)

3. romkloa

623
    2
    0
    หารูปเซนเซอร์มาให้ดูครับ

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ช่ายยยยย ซาแดง ว่า บิ้ว มา ไม่ดี ครับ .. :D

6. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ตามข้างบนเลยครับ น้ำยารั่วออกหมดแล้วครับ ถ้ามีเยิ้มที่คอมพ์ฯก็น่าจะเป็นโอริงที่คอมพ์ฯน่านแหละครับ

7. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    มาแอบรวบรวมข้อมูลคับ อิอิ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เข้าไปที่ร้านเดิมด่วนเลยครับ

9. กลับไปจัดการมันเลยครับ.......ฮึ่ม...ทำงี้ได้ไง...รมณ์เสีย....

10. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เปลี่ยนลูกปืนไม่ต้องถอดคอมฯออกจากระบบนะครับ
    ไม่ต้องปล่อยน้ำยาทิ้ง ไม่ต้องแว๊กใหม่ครับ
    ลองดูครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=9974010#post9974010

ป.ล.เซนเซอร์ที่อยู่บนไดรเออร์ ตัวนี้อย่าถอดออกนะครับ (อ้างอิงจากรูปพี่ดิว)
    ตัวนี้มีไว้ปลอดภัยครับ เวลาน้ำยาแอร์หาย แรงดันก็ลด สวิตแรงดันตัวนี้จะตัดการทำงานของคอมแอร์ทันที
    เพื่อป้องกันไม่ให้คอมฯชำรุด (ช่างบางคนเห็นว่ามีน้ำยารั่วที่ขั้วสวิตตัวนี้ ก็เลยถอดออกแล้วก็เอาน๊อตอุดไว้แทน)
    ไปทำแอร์ก็ดูๆ และสอบถามการแก้ปัญหาของช่างด้วยนะครับ บางทีแก้ได้ก็จริง แต่มันอาจมีปัญหาใหม่ตามมาครับ

11. anakin_n

65
    0
    0
    ขอบคุณพี่ทุกคนมากเลยนะครับ สำหรับแนวทางการแก้ปัญหา เดี๋ยวสิ้นเดือนจะไปทำดู รักคลับนี้มากครับช่วยเหลือดีจริงๆ ทันใจวัยรุ่นมาก

12. ก้อมีแต่วัยรุ่นนิ.....

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ช่ายช่าย ผมก็วัยรุ่นอิอิ

14. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ว้าว วัยรุ่น เยอะ คับ

15. anakin_n

65
    0
    0
    เรียบร้อยแล้วครับดั่งที่พี่ๆเขาบอก น้ำยาหมดแอร์มันก็ไม่ทำงาน แว็คแล้วเติมน้ำยาเข้าไปใหม่เปิดแอร์ติดครับ โล่ง ไม่ต้องร้อนอีกแล้ว ขอบคุณมากครับ

16. romkloa

623
    2
    0
    แล้วช่างเค้าแก้ไขจุดที่รั่วรึยังครับ ถ้าแวคเติมน้ำยาเฉยๆเดี๋ยวก็หมดอีกครับ:)

17. singcoohteam

5,303
    108
    0
    จิงด้วย[/COLOR]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้