งานเข้า!!! ขี้กลาก รับประทานล้อสุดเลิฟแล้วครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ข้าวสารซิ่ง, 8 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ทำไงดีล่ะครับเนี้ย ต้องปัดเงาสถานเดียวแล้วมั้ง

ใครมีวิธีแนะนำหน่อย ไม่อยากไปปัดเงาใหม่อ่ะครับ:cry:

1. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ลองเอาน้ำยาขัดเงาพวกวีนอลหลอดสีแดงๆรึยี่ห้ออื่นๆ

กับผ้ายีนส์

ขัดดูก่อนก็ได้ครับ

ผมเคยเอาไปขัดดุมมอไซด์ที่มันเงาๆ

มันออกน่ะ

ลองดูครับ

---------- Post added at 11:46:07 ---------- Previous post was at 11:45:52 ----------

ลองเอาน้ำยาขัดเงาพวกวีนอลหลอดสีแดงๆรึยี่ห้ออื่นๆ

กับผ้ายีนส์

ขัดดูก่อนก็ได้ครับ

ผมเคยเอาไปขัดดุมมอไซด์ที่มันเงาๆ

มันออกน่ะ

ลองดูครับ

2. ขอบคุณครับ เด่วไปหาซื้อมาลองหน่อยดีกว่า

3. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ทำดำไหมพี่ เห็นในหนังสือสวยดี :)

[​IMG] [​IMG]

4. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    อันนี้น่าสนอย่างแรงเลยนะพี่เอ๋ อิอิ

5. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    วีนอล อย่างที่แนะนำมาเลย

หาแปรงสีฟันเก่า ขนแข็งๆ สักอัน เอาไว้ขัดครับ
    ถ้าขนมันไม่แข็งก็เอาไป ชุปทินเนอร์ ครับขนแข็งจะขัดง่าย

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ยี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รถบ้านนอกอยู่กับ ดินแดง ลูกรังก็เงี้ย รับไม่ได้ ยี้ๆๆๆ

เอาเป็นว่ายอมลงทุน สติกเกอร์ W WORK แล้วกันนะพี่

แต่ต้องขยันขัดนะครับ

1. ออฟ ทั้ง วง ลอกสติกเกอร์ออกนะครับ
    2. ว่างมากหน่อย ก็ถอดหมุดออกมา นะครับ เบอร์ 10 ด้านใน
    3. ข้อ 2 ถ้าไม่ว่างก็ทำไม่ได้อะครับ
    4. ใช้น้ำยาลอกสี เอาแปลงทาสี ทาที่ออฟเซ็ต ทั้งหมด ทิ้งไว้ซักพัก
    5. ตอนใช้น้ำยาลอกสี ระวัง ไปโดน ที่ก้านนะครับ ระวังนิด 1
    6. ใช้ฟองน้ำผสม แชมพู ล้างออก
    7. เอาไขปลาวาฬ + หินเจีย + ผ้าปัดเงา อะครับ
    8. ประกอบผ้ากับหินเจีย แล้วก็ ขัดกับไข ปลาวาฬ ที่ออฟทั้งวง
    9. ใช้ วีนอล ทาบริเวณออฟที่ลอกสีทิ้งไว้ให้แห้ง
    10. ใช้หินเจียผ้า ขัดออก
    11. รกกวน ขัดทุกครั้งเมื่อรู้สึกว่าเงา น้อยลง
    โดย ใช้วีนอล ทาทิ้งไว้ให้เเห้งแล้วใช้ผ้าสะอาด ขัดทุกครั้ง

ปล. โปรดระวังน้ำยาลอกสี อาจจะไปโดนตัวก้านได้
    และอาจต้องกระทบกระเทือนถึง ภรรยา ต้งเอาน้ำยาทาเล็บมาแต้มให้ อิอิอิอิอิ

ตอนผมใช้ ล้อ 18 BLITZ Z1 เคยทำแบบนี้ครับของผมถอดทั้งก้าน

8. ซีม่าเลยพี่เอ๋...อิอิ .........ล้อเล่นนะครับ

9. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    สงสัยโดนหมาเยี้ยวใส่

10. ก็สวยนะครับ แต่ไม่เอาดีกว่า เด่วราคาตก อิอิ
    รุ้ใจนะท่าน คิคิคิ
    แล้วจะมีข้อ3ทำม๊ายยยยย55+
    ถ้ามัน เอ๊ยย!!! ที่รักไม่อยู่แต้มให้ทำไงล่ะเนี่ยยยย

ที่ต้าร์ซื้อมาทาลูกหมากอ่ะนะ หมดยังอ่ะ อิอิ

11. Belle gti

442
    6
    0

ต้องว่างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

มากๆๆเลยน่ะนั้น

55+

^^

12. Belle gti

442
    6
    0

ว่าจะกับมากวนซะหน่อย

ว้าโดนตัดหน้าไปซะแระ

^^

รถบ้านนอกอยู่กับ ดินแดง ลูกรังก็เงี้ย รับไม่ได้ ยี้ๆๆๆ

แต่บ้านพี่แมนมีแต่ขี้ดินอ่ะดิ ที่ใส่ล้อโตๆยางหน้ากว้างๆม่ายช่ายอะไรหรอก

พี่เค้ากลัวกลัวติดหล่ม อิอิ

ไขปลาวาฬ โห้วว แถวบ้านมีแต่ปลานิลอ่ะพี่แมน

ใช้ได้ป่ะ ฮ่าๆๆ

(ล้อเล่นน่ะครับ)

ไปแระแวะมากวนก่อนไปทามงาน

^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2009
  13. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ระรี มี ทั้ง เยี่ยวหมา และก็ดินแดงพี่ บ้านนอกสุด

ดูซิขนาดตอนถ่ายยังกลัวโดนเเซว

ทำเป็นล้างยาง ลงน้ำยา ดูพี่เอ๋เขาทำ อิอิอิอิอิ

เนี้ยเเละครับ มีไว้เพื่อสิ่งนี้และครับบบบบบบบบบบ

ว่างไม่ว่าง ทำอยู่ 4 วันอะ ถอดก้านด้วย

14. ขยันทำจิงๆ นับถือ :)

15. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    รถคนอื่นยังทำได้(ทั้งคัน)ก็แค่รถตัวเองสบายอยู่แล้ว ช่ายป่ะห้อยยย

16. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ซีม่าเอาไม่อยู่....ใช้โทนาฟ ช่วยอีกแรงคับ.............ล้อเล่งนะจ๊ะ

17. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ได้อยู่แล้ว ว่าจะเอา ไทเกอร์ เสือน้อย ล้อ ขาวๆๆ

มาปลดบูชแล้วใส่สัก 1.7 เผื่อ อะไรๆจะดีขึ้น

18.  
  19. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0

20. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ผมเป็นเยอะกว่าพี่เอ๋อีก ทำไงดี

21. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    อ้าวลามเข้ากรุงแล้วเหรอเนี่ย ต้องระวังหน่อยแล้วเรา

22. ใครว่า รถกุมารต้องสะอาดตลอดเวลลาอยู่แล้ว อิอิ

ซื้อใหม่โลดดด
    ซื้อประจำยังถามอีกนะเฟนเฮ้าเนี่ย

ราศีดารามันจับอ่ะ 55

23. คนกุงเทพเเหละผมว่าเอามาปล่อยต่างจังหวัดอ่ะ สุนัขต่างจังหวัดกินน้ำพริกผักต้มข้างรั้ว ฉี่ไม่มีกรดหรอก ไม่มีพิษภัยต่อล้อ 555+

24. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ต้องเอาวาสลีนทาครับพี่เอ๋....

25. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    หรือจะใช้ KY ดีครับ........อิอิ
    ล้อเก่าผมก็เคยเป็นจบด้วยการขายทิ้งเปลี่ยนใหม่เลย

26. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ไปแล้ว ลงรูอีกแล้ววววว

27. ลูกค้า SEX TOY กันทั้งนั้นเลยนิหน่าเนี้ยยย 55

28. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    มาเอาของผมไปใส่ไหมครับพี่ รับรองขี้กลากไม่ขึ้นแน่นอน

เพราะ

มีเเต่ขี้เกลื้อน.....................อิอิ

มาเอาของผมไปใส่ไหมครับพี่ รับรองขี้กลากไม่ขึ้นแน่นอน

เพราะ

มีเเต่ขี้เกลื้อน.....................อิอิ

ยังงี้คงต้องใช้ ยาหม่อง ตราลิงเกาใข่ ซะละม๊างงงงงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้