dopunt y56 sunlight yellow 2008

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย supreecha, 1 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    พึ่งได้สีมาผสมตามสูตรเป๊ะชั่งสูตรตามน้ำหนักในแคตตาลอคไม่มีเบอร์สีให้ดูต้องผสมตามสูตรคือผสมออกมาให้ดูได้ตามสูตรออกมาเท่ากับ 1 ครอส คือออกมาแล้วต้องเอาถ้าไม่เอาก็คือต้องทิ้งไปเลยก็คือเสียเงินค่าสีส่วนนั้นไปทางร้านก็พ่นใส่เพลทออกมาให้ดูตามสูตรผมก็พิจราณาอยู่นานว่ามันเหมือนกับรถที่เราเคยเห็นไหมเพราะบางคันสีออกมาอาจไม่เหมือนกันบางคันเข้มอ่อนไม่เท่ากันดูตามรูปในเวปบางคันถ่ายรูปมาในที่ที่มีแสงกับไม่มีแสงมันก็ออกมาเข้มสว่างไม่เท่ากันผมก็เลยตกลงเอาตามที่พ่นออกมาตามสูตรไม่ได้แต่งหรือหยอดสีเพิ่มแต่อย่างใดเอาตามสูตรเป๊ะๆว่างั้นเถอะเรื่องของเรื่องก็คือกลัวสีมันจะออกมาไม่เหมือนเหลือง type r ตามที่ได้ตั้งใจไว้ตอนนี้รถอยู่ในขั้นตินทำสีอยู่สีที่เลือกใช้เป็นดูปองท์ code y56 sunlight yellow สีปี 2008 รอดูตอนเสร็จว่าจะสมใจหรือไม่ เพี้ยง!!!!!

2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ขอให้ได้ตรงตามที่อยากได้นะครับ
    รอชมครับ

ถ้าอยู่แถวท่าพระ ปิ่นเกล้า เซนต์จอหน์ลาดพร้าว
    มาเทียบสีกับรถผมก็ได้นะครับ
    ของผม code y56 yellow pheonix ของ ROCKACE

3. supreecha

100
    1
    0
    สีตัวที่คุณใช้มันเหมือนเลยเหรอครับส่วนROCKACEมันเป็นยี่ห้อสีอะไรไม่เคยได้ยินเลยครับเขานิยมใช้ตัวนี้ทำกันเหรอครับดูจากรูปสีของผมมันประมาณเดียวกันเลยครับไว้มีโอกาสจะลองไปเทียบดูนะ

4. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    กำลังทำอยู่พอดีเลยครับ รถปะผุ โป๊ เสร็จแล้วด้วยยังไม่ได้สีเลย ผสมมาทีนึงแล้วไม่เหมือน
    มีอะไรมาให้เทียบบ้างไหมครับ ถ้าได้ขอบคุณมากๆนะครับ:)

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผสมตามเบอร์ ตามสูตรดีที่สุดแล้วครับ ถ้าต้องซ่อมสีก้อตัดปัญหาเรื่องสีเพี้ยนไป
    คราวนี้ แต่ละคัน เหมือนไม่เหมือน ก็อยู่ที่องค์ประกอบอื่นๆแล้วหละ สีรองพื้น วิธีการพ่น
    แผ่นเพลทอย่าเพิ่งไปเชื่ออะไรมันมากครับ ว่าเหมือนไม่เหมือน สีพ่นในพื้นที่เล็กใหญ่ เช่นพ่นใส่
    แผ่นเพลท กับพ่นใส่รถทั้งคันมองตาเปล่าก็อาจไม่เหมือนกันได้ แต่ถ้าผสมตามสูตรก็สบายใจได้แล้วครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  7. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    rockace เป็นสีที่ฮอนด้าใช้ครับ แต่ถ้าอย่างพวก Type R จะเป็น co-rock
    ซึ่งมันก็บริษัทเดียวกันแหละครับ ถ้าผสมและมีขั้นตอนการพ่นที่ถูกต้อง ก็รับรองว่า
    ออกมาได้ใกล้เคียงของแท้มากที่สุดครับ

8. supreecha

100
    1
    0
    แล้วสีตัวที่ผมใช้มันจะเหมือนไหมเนี่ยเริ่มหวาดๆแล้วสิ

9. supreecha

100
    1
    0
    แล้วคุณเทียบกับอะไรถึงว่าไม่เหมือนครับแล้วใช้สีของตัวไหนครับ

10. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    รอชมคับ ออกมาสวยสมใจนะคับ

11. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    รอชมด้วยคนครับ:)

12. EK@SRN

EK@SRN New Member Member

383
    6
    0
    รอชมด้วยครับ

13. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    รอชมความงามอยู่นะครับ

14. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    ถ้าจะแจ่มครับ ขอสูตรบ้างได้ไหม ครับ อิอิ

15. supreecha

100
    1
    0
    dupont y56 sunlight yellow 2008

กลับมาแล้วหลังจากหายไป 1 เดือนเศษ มาอัพเดตผลงานครับสีสวยโดนใจมากมันใช่เลยตรงตมาที่ได้ตั้งใจไว้สีเหมือนมากจากการที่ได้เคยเจอ type r เหลืองมองจากความรู้สึกแล้วมันใช่ยังไม่ได้ถ่ายรูปแล้วจะลงให้ชมภายหลังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้