พี่น้องท่านใดเคยได้ยินเรื่องเอา สปริงปั้ม L200 มาใส่ ปั้ม 2L บ้างครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Hilux Drifter, 2 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    พี่น้องท่านใดเคยได้ยินเรื่องเอา สปริงปั้ม L200 มาใส่ ปั้ม 2L บ้างครับ :D
    พอดีเคยไปอ่านเจอ แล้วอยากลองดู เห็นเขาบอกว่า แรงบิดรอบต้นๆมันดีขึ้นพอสมควร
    ไต่รอบได้ไวขึ้น ทำให้ใช้เวลาในการวิ่งไปถึงที่ความเร็วสูงๆน้อยลง เลยประหยัดขึ้นด้วย

ใจจริงๆอยากเซตเทอร์โบ แต่ที่บ้านไม่ชอบให้ทำรถ เลยทำอะไรมากไม่ได้
    ใครพอมีประสปการณ์ด้านนี้มาก็ช่วยมาแชร์ความเห็นด้วยกันนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะครับ :)

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่รู้ ครับ เข้ามาอัฟ ให้แล้วกัน

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่แน่ใจเลยอ่ะคับพี่
    รอผู้รู้แล้วกันนะคับ

4. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ทำได้จริงก็ดีนะ ...จะได้ประหยัดน้ำมัน

5. Nun_MTX

Nun_MTX New Member Member

183
    4
    0
    สปริงมีผล นะ การจ่ายน้ำมันจะดีกว่าเดิม สำหรับรถเดิมๆๆนะ ขึ้นอยู่กับค่า K ของสปริง ว่าง่ายๆ ความแข็งของสปริง นะโต้

6. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ช่าย ครับ ...ตอนผมไปซื้อเทอร์โบมาที่ร้านเค้าก้อบอกมาเหมื่อนกัน

แต่เค้าให้ผมยกมาทั้งปั๊มเลย ถ้าเป็นของปาเจโร่เลยยิ่งดี เค้าบอกมาน่ะ

เพราะเจ้าของร้านใช้ 2L อยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้