ไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pickky, 26 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pickky

pickky New Member Member

72
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมได้รถมาก็เอามาเปลี่ยนหลอดไฟหน้าเพราะมันดูเก่าๆครับ 12v60/55w พอเปลี่ยนไปก็ไม่สว่างขึ้นครับ มีวิธีทำให้สว่างบ้างไหมครับ หรือต้อง DIY อะไรหรือเปล่าครับ:confused:

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ใส่ชุด รีเรย์เพิ่มไฟครับ ประมาณ 500 บาท :)

3. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ผมสงสัยครับ ปรกติ nv เราไฟหน้าดึงตรงมากแบตเลยหรือเปล่า ครับ

4. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    อยากใส่ Relay บ้าง มียี่ห้อแนะนำมั้ยครับ

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เลือทีสายไฟครับ เอาใหญ่ๆหน่อย ตัวรีเลย์ค่อยเปลี่ยนทีหลังก้อได้ครับ เอาของ Bosch มาใส่

:D :D :D

6. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบ...:D:D

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถูกอีกเสียงคับอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้