B11 โช๊คอัฟเน่าพัง ช่วยผมหน่อยครับพี่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ณัฐพงศ์, 6 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ณัฐพงศ์

ณัฐพงศ์ New Member Member

27
    6
    0
    เมื่อ2ปีก่อนผมได้ทำการโหลดแบบ No nameโดยการตัดสปริงโช๊คออกแล้วอัด
    น้ำมันโช๊คเข้าไป พอเวลาผ่านไป สปริงเริ่มล้า โช้คเริ่มยวบ

ผมจึงจะถามว่า พี่ B11sunny thailand ทำยังไงกะโช้คอัฟของB11 ทั้ง4ต้น
    ครับ และของแต่งตรงรุ่น มีป่าว ครับ

ปล. ผมอยากได้แบบสตัทปรับเกลียว ใครมีมือ2ขายป่าวครับที่ใส่กะB11ได้:cry:

2. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ของผมคู่หน้าเดิมๆ ทำสตรัชครับ
    คู่หลัง กระบอกโช๊คของToyota อัดน้ำมันใหม่ หลังโด่งๆเลยครับ

3. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    up หน่อย..:D

4. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    น่าทำ ปรับเกรียวคับ ชอบๆ

5. ณัฐพงศ์

ณัฐพงศ์ New Member Member

27
    6
    0
    ทำโช้คสตรัทปรับเกลียว ของB11 ราคากี่บาทเหรอครับ

6. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    คู่นึกน่าจะ 1500 - 2500 อ่ะครับแล้ว แต่ร้าน

7. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    เรื่องเด้ง ๆ ต้องพี่โบตั๋นครับ เค้าได้โช๊ค Nismo มาไว้ครอบครองอิจฉาครับ ๆ อิอิ ส่วนของผม KYBธรรมดา ๆ ครับ โหลดหน้านิดแบบลูกทุ่ง ก็พอได้แล้วครับ

8. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ตามไปเลยครับ(แต่เลื่อนเบ้าก็ได้นะครับประหยัดค่าใช้จ่ายด้วย):D:D:D

9. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    แนะนำร้านซ่อมโช้คให้หน่อยสิครับ
    ในเขตกทม. นะครับ

10. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ต้องรอผู้รู้มาตอบครับ แถว กทม.ไม่รู้ แต่สมุทรปราการพอรู้ครับเพราะเราไม่ช่ายเด็กเทพ อิอิ

11. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    มาหาข้อมูลบ้างครับ

12. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    ช่วยอัพ

คู่หน้าก็ใช้ ค้ายาบ้า เหมือนกัน

---------- Post added at 20:59:57 ---------- Previous post was at 20:59:42 ----------

ช่วยอัพ

คู่หน้าก็ใช้ ค้ายาบ้า เหมือนกัน

13. ผมโหลดที่นครปฐม ตัดสปริงเหมือนกัน วิ่งดี แต่รู้สึกจะแข็งไปนิด

14. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ที่ผมได้มา ก็ไม่สมบูรณ์ครับ อายุมันเยอะแล้ว
    เลยเอาไปทำสตรัทมาเหมือนกัน ผมทำกับ โมอายครับ
    เคนลองร้านอื่นแล้ว ไม่ถูกใจเท่าไหร่

เห่อ ๆ นึกถึงเรื่องเก่า ๆ แล้วขึ้นอีกแระ

เอาเป็นว่า ทำร้านไหนก็ได้ครับ ถามเรื่องรับประกัน + ราคา + ระยะเวลาการทำดี ๆ ครับ
    เด๋วคนทำมันด่าเอา

15. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    โช๊คซ้ายหน้ากระแทก ขูดซุ้ม
    ออกตัว สะอึก
    แอร์ทำงานปั๊บ สะอึก กระจาย
    เฮ้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้