ซวยครับ!!!!รถชน ผมขาหัก แฟนผมก้านสมองร้าว รถก้อพังเละ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Popboobza, 5 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    เหอๆกะลังออกโรงบาลมาได้อาทิตย์หนึ่งเลยครับ พอดีวันที่14กันยาเวลาตี2กว่าๆครับ ผมกลับจากร้านข้าวต้มในเมือง ออกไปกินกะแฟนครับ ขากลับขับมาถึงสี่แยกครับ ผมขับ80แล้วก้อผมเป็นทางเอกแล้วฝนก้อตกพอดี มีรถกะบะบิ๊กเอ็มสีน้ำเงินเลี้ยวมาจากอีกทางตัดหน้าผม เลยตัดสินใจเตะเบรค(ไม่ได้กระทืบเลยนะครับแตะเบาๆ)ล้อเกิดล๊อคข้างซ้ายเพราะเบรคเปียกน้ำกะทันหัน(อีกอาทิตย์หน้าก้อจะได้เบรคหน้าสกายไลน์ที่สั่งไว้แล้ว กำแท้ๆเสียค่ามัดจำตั้ง3000) รถผมมันหมุนสัก2-3 แล้วก้อไปฟาดใส่ตรงเหลี่ยมของเกาะกลางพอดีเลยอ่าครับ เข้าทางประตูฝั่งผมพอดีเลย ไอ้รถคันที่ตัดหน้ามันยังจอดนะครับแต่มันไม่ลงรถสักพักมันก้อขับหายไปเลยผมก้อดูป้ายทะเบียนไม่ไหวตาผมลายไปหมดเลย ตัวผมต้นขาหักติดอยู่ในรถ ส่วนแฟนของผมกระเด็กออกกระจกหน้าเลยอ่าครับ ผมยังไม่สลบเลยโทรเรียกหน่วยกู้ภัย สักแปปก้อมาเอาผมกะแฟนไปโรงบาล ตอนชนใหม่ๆผมเหลียวดูแฟนผมนอนสลบอยู่ตรงถนนผมร้องไห้ไม่หยุดเลยจนถึงโรงบาลหมอก้อฉีดยานอนหลับให้ผม ผมหลับไป1วันกะ2คืน ตื่นมาก้อได้ผ่าตัดดามเหล็กเลยอ่าครับ ส่วนแฟนของผมสลบไป8วันกว่าจะฟื้น ต้องเจาะคอให้อ๊อกซิเจน กะให้อาหารทางสายยางตอนนี้ก้อขยับตัว แขน ขา ได้นิดหน่อยละครับหมอบอกต้องใช้เวลาเพราะก้านสมองซีกซ้ายร้าวครับ ส่วนรถของผมพ่อผมเอาไปขายทิ้งได้45000บาท(รีบขายทำไมไม่รู้เสียดายมากเลยตัวเครื่องกับกะบะไม่เป็นไรสักอย่างเลยขนาดตอนชนเครื่องยังติดอยู่เลยครับแต่ห้องโดยสารพังยับเลยครับแม็ก17"ฝั่งขวาหักทั้งหน้า-หลัง) ตอนนี้หมดเงินรักษาแฟนไป2แสนกว่าแล้วครับT-T ถ้าตัวผมกับแฟนหายดี หวังว่าตัวผมจะได้กลับมาขับไฮลักเหมือนเดิมนะครับ (เด๋วนี้ถ้าไปไหนผมเห็นใครขับไมตี้เอ็กสวยๆผมอยากย้อนเวลาไปคืนนั่นก่อนจะชนได้จังเลยครับมันเสียใจสุดๆเลย)

ส่วนรูปรถผมไม่ทันถ่ายอ่าครับนอนโรงบาลเป็น10วัน ออกมารถก้อขายไปไหนก้อไม่รู้แล้วอ่าครับ
    ได้ข่าวว่าอู่สีซื้อไปทำใหม่ ถ้าผมตามเจอแล้วต่อรองราคาซื้อคืนได้ก้อจะซื้อครับ รักมากเลยคันนี้

ฝากพวกพี่ๆด้วยนะครับ ขับรถตอนกลางคืนก้ออันตรายมากเหมือนกันครับระวังๆกันหน่อยนะครับ
    ผมต้องนอนละครับ พรุ่งนี้เปิดเรียนละ คิดถึงไฮลักคลับตลอดไปนะครับ

2. ohmmy

ohmmy New Member VIP

155
    8
    0
    ขอให้คุนและแฟนหายไวไวนะครับ

3. เป็นกำลังใจให้นะครับ.. ขอให้คุณและแฟนคุณหายไวๆนะครับ

ส่วนเรื่องคู่กรณี.. ก็ขอให้ตามตัวเจอไวๆนะครับ

4. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ขอให้หายไวๆครับ

5. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ขอให้หายไวไวน่ะครับ

ทั่งตัวพี่และแฟน

^^

ขับรถระวังๆๆกันหน่อยน่ะครับ

ฝนตกถนนลื่นๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2009
  6. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ขอให้หายไวๆครับ เสียใจด้วยกับเรื่องที่เกิดขึ้น

7. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    หายไวไวน่ะครับ

8. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    ขอให้หายป่วยไวๆนะครับ

ขับรถก็ต้องระวังกันให้มากเลยครับ
    สมัยนี้คนเราทำอะไรมักเห็นแก่ตัว
    ไม่คิดถึงสิ่งที่จะตามมา

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ขอให้ทั้งพี่เอง และก้อแฟนพี่ด้วยนะคับ
    หายไวไว กลับมาแข็งแร็งเหมือนเดิมนะคับ

10. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เศร้าแทนเลยครับ หายไวไวนะครับแข็งแรงกลับมาคุยกันได้เหมือยเดิม

11. หายไวไวคับ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ดูแลสุขภาพดีๆนะครับ

หายไวไว กายภาพ บำบัด ให้ แฟนเยอะๆนะครับ

จะได้ฟื้นได้ดีขึ้นไวไวนะครับ

ถ้าอยู่ใน กทม. คิดว่าเย็นนี้ HLC เต็มบ้าน POP แน่นอนครับ

13. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เสียใจด้วยคับ....

ขอให้คุณป๊อบและแฟนหายป่วยเป็นปกติเหมือนเดิมทุกอย่างไวไวนะคับ

---------- Post added at 08:46:00 ---------- Previous post was at 08:45:45 ----------

เสียใจด้วยคับ....

ขอให้คุณป๊อบและแฟนหายป่วยเป็นปกติเหมือนเดิมทุกอย่างไวไวนะคับ

14. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    เสียใจด้วยคับ..

15. เสียใจด้วยนะครับ
    ขอให้หายไวๆ ทั้ง 2 ท่านเลยนะครับ

16. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ขอให้หายไวไวทั้ง2ท่านเลยนะครับ ยังไงมาบอกข่าวคราวมั่งนะครับ

17. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ขอให้หายไวไวน่ะครับ

18. หาย ไวไว นะ คับ

19. รถโตต้ากะเรื่องเบรกนี่คิดทีไรเสียวแว๊บทุกที

ขอให้ทั้ง2คน หายเป็นปกติในเร็ววันนะครับ กำลังใจคือสิ่งที่ยิ่งใหญ่ พวกเราจะเป็นกำลังใจให้นะครับ

20. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    เสียใจด้วยครับ ขอให้หายไวๆทั้ง 2 คนครับ

21. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    ขอบคุณทุกๆคนที่ให้กำลังใจผมมากๆเลยนะครับ ขอบคุณพี่แมนด้วยครับโทรมาคุยกะผม รู้สึกดีมากๆเลยครับ ขอบคุณครับ

22. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ขอให้หายเร็ว ๆ ไว ๆ นะครับ

23. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ดูแลรักษาตัวเอง และ แฟนหั้ยหายดีไวไวนะคับ....... อยู่ทางนี้เอาใจช่วยนะคับป๋มม....

24. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ขอให้หายไวไวนะครับ ทั้งตัวพี่และแฟนพี่

25. Nun_MTX

Nun_MTX New Member Member

183
    4
    0
    หายไวๆๆ ทั้งสองคน นะคับ

26. PaE_D4D

PaE_D4D New Member Member

231
    12
    0
    มาให้กำลังใจด้วยคนนะครับ ขอหายอาการดีวันดีคืน หายไวๆ นะครับผม

27. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ไม่เป็นอะไรถึงชีวิต ก้อดีแล้วครับ

ส่วนเรื่องรถ ไม่เป็นไร หาใหม่ได้ ชีวิตสำคัญกว่าครับ

ถือว่าอุบัติเหตุคราวนี้ขอให้ฟาดเคราะห์ไปแล้วกันครับ

วันข้างหน้าขอให้มีแต่สิ่งดีๆ เข้ามาน้ะครับ

ขอให้หายเร็วๆ ทั้ง 2 คนเลยน้ะครับ

28. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง
    ขอให้หายป่วยไวๆนะครับ
    ถ้ามีอะไรที่พอจะช่วยเหลือได้ก็โทรมาได้นะครับ
    น้องเปิ้ล 089-1745714 ศิริราชพยายาล ICU ตั้งตรงจิต ตึกสยามมินทร์ครับ

29. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ขอให้หายไวๆนะครับ
    เรื่องรถก็ไม่ต้องเสียใจหรอกครับมีตังค์เมื่อ
    ไหร่ก็ไปหามาได้ครับชีวิตสำคัญที่สุดครับ
    ขอให้แฟนและตัวคุณหายไวๆนะครับ

เสียใจด้วยคับ ผมขอให้ คุนป๊อป และแฟน หายไวๆๆนะคับ
    กลับมาคราวนี้ขอให้ขับวีโก้เลยนะอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้