อาการปั้มติ๊กทำงานช้า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย focusza, 6 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. focusza

focusza New Member Member

9
    0
    0
    อาการรถผม หลังจากที่สตาร์ทยากมานาน ตอนเครื่องเย็นครับ แต่เครื่องร้อนทีเดียวติด เช้าวันนึง ผมลองบิดกุญแจ on ค้างไว้ประมาณ 3 นาที ถึงได้ยินเสียงติ๊กแล้วลองสตาร์ทดูปรากฏว่าที่เดียวติด ผมเลยคิดว่าน่าจะเกิดจากปั้มติ๊กครับ หรือว่าท่านอื่นคิดว่า น่าจะเกิดจากอะไรครับ
    บางทีต้องบิดกุญแจ on หลายครั้งถึงจะสตาร์ทติดได้

2. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เป็นได้ทั้ง รีเลย์ ปั้ม ติ๊ก

แล้ว ก็ เป็นที่ตัวปั้มติ๊ก

ลองเอา รีเลย์ ปั้ม ติ๊กของคันอื่นมา เสียบดูก่อน ..... เพราะมัน รื้อง่าย กว่าเปลียน ปั้มติ๊ก

3. focusza

focusza New Member Member

9
    0
    0
    อีกทีครับ แล้วรีเลย์ปั้มติ๊กอยู่ตรงไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้