กระจกร้าว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย otto9116, 7 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    ขอนุญาตสอบถามหน่อยน่ะค่ะ :confused:
    คือ กระจกร้าวเป็นเส้นเล็กๆ ถ้าเอาไปซ่อมตามที่โมษณาในหนังสือรถ
    รอยเส้นร้าว มันจะหายป่าวค่ะ ทนหรือป่าว ไม่ทราบมีใครเคยซ่อมบ้างค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

2. เท่าที่เคยซ่อมมา รอยมันหายไม่สนิทนะครับ มองบางมุมมันก็ยังเห็นเป็นเส้นๆ อยู่ แต่รอยร้าวไม่วิ่งเพิ่มมากขึ้น

ต้องถามก่อนว่า ร้าวยาวแค่ไหน และเป็นกระจกรถอะไรครับ เพราะค่าซ่อมกระจกนี่แพงใช้ได้เลยนะครับ อาจจะใกล้ๆ กับกระจกบานใหม่ก็เป็นได้ แต่ถ้าเป็นกระจกตัวนอก กระจกเขียว กระจกชา พวกนี้ก็น่าซ่อมอยู่ครับ

3. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    กระจกซีวิคค่ะ คือไม่อยากเปลี่ยนเพราะติดฟิมล์มาแพงกว่ากระจกอีก....เสียดาย :cry:

4. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ถ้ารอยไม่ยาวมากกับไม่ได้ร้าวจากขอบกระจก บวกกับติดฟิลม์แพว ผมว่าก็ซ่อมเถอะครับ รอยอาจหายไม่หมดจะเห็นเป็นเส้นๆบ้าง

5. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ถ้ากระจก Laminate รอยแตกอาจอยู่แค่ชั้นนอก ลองซ่อมดูก่อนดีกว่าครับ
    เคยถามมานานแล้ว แผลยาว 2 ซ.ม คิด 1,000.-
    ถ้าแผลยาวมาก ซ่อมไม่ได้ครับ

6. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ของผมก็โดนคับ แต่ลักษณะแตกเป็นเม็ดเล็กๆ เหมือนโดน ลูกปืนอักลมอ่ะคับ กะลังจะเอาไปซ่อมเหมือนกัน

7. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ไม่เคยลองซ่อมอ่ะครับ ดันปล่อยไว้ จากสะเก็ด มันวิ่งไปทั้งบานเลย สุดท้ายก็ต้องเปลี่ยน...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้