พัดลมทำงานตัวเดียวคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย hook upss, 5 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hook upss

hook upss New Member Member

15
    0
    0
    พัดลมทำงานแค่ตัวเดียวเองคับ เฉพาะตัวที่เป่าครื่อง แต่ตัวที่ไม่ทำงานนี่จะอยู่ข้างๆ มันจะเกี่ยวกับแอร์มั้ยคับ ขับๆไปความร้อนขึ้นเกินครึ่งนิดหน่อยคับ ผมจะแก้ยังไงดีคับ :confused:

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องแอร์ครับ

ถ้าเป็นผม ผมว่าไม่ปกติ ครับ

เท่าที่สังเกตุดู ตัวนั้น มันจะติด เมื่อ เปิดแอร์

เอาไว้เป่าแผงแอร์

ลอง เช็๋คไฟดูครับ ว่าปกติ หรือเปล่า

หายไวๆ คับ

:)

3. hook upss

hook upss New Member Member

15
    0
    0
    คับขอบคุณมากคับ ยังไม่ได้ไปเช็คเลยคับ
    มีใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างมั้ยคับ

---------- Post added at 22:13:48 ---------- Previous post was at 22:13:30 ----------

คับขอบคุณมากคับ ยังไม่ได้ไปเช็คเลยคับ
    มีใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างมั้ยคับ

4. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ของผมเคยตัวขวาดับครับ ก็คือเสียนะคับ ของผมพัดลมต่อตรงหมุนตลอดนะครับ
    ถ้าไม่เปิดแอร์ ก็ไม่ขึ้นเยอะครับ แต่ตอนมันเสียแล้วเพิ่งมาดู ความร้อนเกินครึ่งไปแล้วขับเปิดแอร์ น้ำในถังพักน้ำเดือดปุดๆเลยคับ
    มันไม่แยกการทำงานมั้งครับพัดลมของnvเรา ผมถามพี่ๆเค้ามา ยังไงก็รีบเปลี่ยนโลดครับ

---------- Post added at 00:22:12 ---------- Previous post was at 00:21:56 ----------

ของผมเคยตัวขวาดับครับ ก็คือเสียนะคับ ของผมพัดลมต่อตรงหมุนตลอดนะครับ
    ถ้าไม่เปิดแอร์ ก็ไม่ขึ้นเยอะครับ แต่ตอนมันเสียแล้วเพิ่งมาดู ความร้อนเกินครึ่งไปแล้วขับเปิดแอร์ น้ำในถังพักน้ำเดือดปุดๆเลยคับ
    มันไม่แยกการทำงานมั้งครับพัดลมของnvเรา ผมถามพี่ๆเค้ามา ยังไงก็รีบเปลี่ยนโลดครับ

5. Sam_osk

Sam_osk New Member Member

61
    4
    0
    เพิ่งเป็นมาครับ ของผมหมุนแต่หมุนเอื่อยๆไม่มีแรง ลองเคาะท้ายมอเตอร์ก็หมุนแรงขึ้นพักเดียว

เช็คไฟที่ปลั๊กเสียบมอเตอร์มาปกติ ช่างที่เช็คว่าแปรงถ่านน่าจะหมด

เลยหามือสองเปลี่ยนใหม่ 500 บาท ตอนนี้ปกติแล้วครับ

6. รีบตรวจสอบดูครับ...เผื่อเดินทางไกลหรือหลงลืมอาจเกิดความเสียหายกะเครื่องยนต์ได้นะครับ...
    พัดลมไม่ทำงานมันอาจจะร้อนกว่าปกติอ่ะครับ...

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เปลี่ยนเลยครับเชียงกง 400 บาท
    แต่ถ้าเอา 2 speed 600 บาท

8. ป๊อกกี้

ป๊อกกี้ New Member Member

70
    1
    0
    พี่เบิ้มครับ แล้ว 2 speed มันเป็นยังไง ดียังไงครับ ตามร้านพัดลมหม้อน้ำทั่วไปทำได้ไหมครับ:confused:

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สปีดแรกจะเป่ารอบช้าครับ พอคอมส์แอร์ทำงานมันจะเป่ารอบจัดเลยอ่ะมั้งครับ

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ,มันมี 2 step นะครับ เป่าช้ากับเร็ว แต่ถ้าเครื่องธรรมดาก็ต่อ speed เร็วไว้เลยครับผม
    ลดความร้อนได้อย่างดีเลย

11. ป๊อกกี้

ป๊อกกี้ New Member Member

70
    1
    0
    กำลังอยากเปลี่ยนพัดลมอ่ะครับ พี่เบิ้มมีเจ้า 2 สปีดนี่ไหมครับ:D

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ป๋าเบิ้มงานเข้าอีกแล้วครับ

13. virus_art

virus_art New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณคับ รถผมกำลังมีปัญหาเดียวกันเลย

14. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    น่าสนเหมือนกันคับ 2 speed

15. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ซื้อตัวหน่วงมาติดตั้งอีกทีก็ได้นะ แต่มานจะยุ่งยากหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้