ตัดหน้า เปลี่ยนเลนท์ เส้นทึบ วิ่งเลนท์ซ้าย ( น่าจะทำความเข้าใจกันนะครับ ระหว่างชาวสองล้อและสี่ล้อ สิ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Hello Kitty, 6 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    คือเรื่องของเรื่องนะครับ วันนี้ ผม โดนปาดหน้า ตรง ใต้สะพานที่จะกลับรถ เส้นถนนรัชดา ระหว่าง แยก ลาดพร้าว ( ลาดพร้าว 23 สถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน ) กลับรถยุเทริน ที่ จะ มุ่งหน้า ผ่านหน้าศาลอาญา รัชดาภิเษกครับ

เพื่อน ลอง พิจารณาดู นะครับ ว่า ผม ผิดรึป่าวครับ

ช่วง ก่อน ขึ้นสะพานข้ามแยก ลาดพร้าว ตัดเส้น ข้ามสะพานไปรัชดาถิเษก คือ สุทธิสาร ครับ เลยสะพาน มา จะมีสามเลนท์ ครับ ซ้ายสุด มีลูกศร บังคับเลี้ยวซ้าย มุ่งหน้าเข้าเส้นถนนลาดพร้าว เลนท์กลาง มีลูกศร บังคับเลี้ยวซ้าย และ ลุกศรตรงไป ถนนรัชดาภิเษก ช่องซ้ายสุด เป็นเส้นทึบ เพื่อที่จะ เข้า ยูเทริน เข้ารถไฟฟ้าใต้ดิน เหลือ เลี้ยวขวา เข้าถนนลาพร้าว มุ่งหน้าไป ห้าแยกลาดพร้าว

ใบขับขี่สอบมาอย่างถุกต้อง เราใช้รถใช้ถนนกันประจำ เส้นทางที่เคยใช้อย่าง คุ้นเคย ผม ขี่รถจักรยานยนต์ ของเรียกสั้นๆๆว่า มอไซค์ ละกันครับ

เส้นทึบ นี่ ห้ามเข้า ห้ามออก ถุกไม๊ครับ ถุกครับ กฎหมายไทยกำหนด ไว้ รถจักรยานยนต์ บังคับ วิ่ง ซ้ายสุด ถุกไม๊ครับ แต่ ผม จะ มุ่งหน้า ข้าม แยกไป รัชดาถิเษก ด้าน สุทธิสาร ผม ก้เลย วิ่ง เลนท์กลาง ครับ เพราะ ถนน บังคับ บีบ ที่สามเลนท์ ครับ ตามที่ บอกไว้ ข้าง ต้นครับ

ผม ขับมาไม่เร็ว ครับ ไม่น่าเกิน 50-60 ครับ เพราะ ผม ชลอ รถ เพื่อ รอ ไฟแดง ครับ ช่วงเส้น ทึบ ผม เห็น วีออส สีเงินครับ น่าจะ ลังเล กับการที่จะไป รึป่าวไม่แน่ใจ แต่ ที่ จำได้ ขึ้น ใจ มองเห็น ในระยะ สอง ช่วง คันรถ วีออส คันที่ว่า อยู่เลนท์ ขวา สุดแล้ว ตามความเข้าใน ของผม คิดว่า วิออส น่าจะ รอเลี้ยว ยูเทรินร์ แต่ ไม่ครับ ระยะ มัน ชิดเกินไปแล้วครับ ห่าง ไม่เหลือ ช่วง หนึ่งคันรถ ลอง นึกภาพ ตามนะครับ จู่ๆๆ ก็ ออกมา เข้าเลนท์ สอง ปาดหน้า ผม ซะงั้นครับ........

ผมเชื่อว่า ทุกๆคน มี มอเตอร์ไซค์ หรือ สองล้อ ที่ ว่าแหละ ครับ ลอง นึกดู ว่า ระยะเบลด แบบ หนึ่ง ช่วงรถ ว่า จะมี ใครเบลค ทัน บ้างครับ กับ ความเร็ว 50-60 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ครับ

ผมเบลค ครับ รถ ผม ไถล ไป ทาง ซ้ายครับ เพราะ ผม หักหลบ ไปนิดนึง ครับ คิดในใจ ล้ม แน่นอน ครับ เหมือน โชคช่วยนะครับ ล้อ หน้า เกือบไปเชี่ยวกันชนหลัง วิออส ที่ ปาดออก มาครับ แล้ว วิออส นี่ ก็ ขับ ออกไป เหมือน ไม่มีอะไรเกิด ขึ้น แม้ รถ ที่ตามหลัง ผม มา ห่าง ไป นิดนึง ก็ เบลค หลบ ผม เช่น กัน ครับ

วิออส คัน ที่ปาดออกมา ชลอ ความเร็ว เพราะ ว่าติด รถเลี้ยวซ้าย เพราะ ถนน เลย ช่วง ยุเทริน แรก จะ กลาย เป็น ห้า เลนท์ ผม ชลอรถไปจอด ด้าน ข้าง อ่ะ.... เหมือน จะรู้ตัว ครับ .... ผม คิดในใจ คงจะเปิดกระจก กล่าง คำขอโทษ รึ ยังไง.....แต่ ไม่ใช่อ่ะครับ

ประโยคแรกที่ ยิน นะครับ " มีปัญหาอะไรรึป่าว " อ้าว!!! ผม คิดในใจ ไหง พุดแบบนี้วะ .... ผม เลยบอกไป ว่า พี่ ขับรถปาดหน้าผม ครับ .... แล้ว ประโยคต่อมาครับ " ทำไมไม่ขับชิดซ้าย มอเตอร์ไซค์ ให้ ขับ ชิดซ้าย มีอะไรเหรอป่าว เดี๋ยวเราไป คุยกันที่ โรงพัก "

ห่าเอ้ยยยย!!!!! แมร่ง ผม คิดในใจ ปาดหน้า กู ยัง พุดแบบนี้อีก .... รถ ที่ตามหลังมา ก้เริ่มเยอะ เหมือน รถ จะ ติด เพราะ ผม กับ ไอ้ ห่า วิออส คันนี้ ครับ ผมเลยบอกไป ว่า " พี่ปาดหน้าผม ทำรถเกือบล้ม พี่ทำไม ถึงพุดแบบนี้ จะไป โรงพักไปทำไม ผมไม่มีเวลา ว่างขนาดนั้นหรอกครับพี่ พี่ ขอโทษผมซักคำ ผม ก็ ไม่อะไรแล้วพี่ " คำตอบ ต่อมา จากวิออส " แล้วเมิง จะทำไม เมิงแน่เหรอไง " ผม งงเลยอ่ะ เหมือนเหตุการนี่จะแรงขึ้น ไอ้เราก็ รีบนะ จะไปทำงาน ร้อนก็ร้อน...... หยุด คิด ประมาณ วิ ถึง สอง วินาที หลัง คำท้าทาย ของวิออส.... พอดี สัญาณไฟ เขียว พอดี ผม เลย ไป ตามทาง ของ ผม .... แต่ เอ้ยยยยย เหมือน วิออส นี่ จะ ขับ มาเอาเรื่อง ผม ผม มองกระจกหลัง .... พยายาม จะ มาเลนท์ ตรง ให้ได้ รถ ที่ ขับตามหลัง รถผม นี่ บีบแตร ไล่ วิออส ดังไปหมด....

สรุปนะครับ ผม น่ะ ต้องการแค่ คำ ขอโทษ แค่นั้นเอง ครับ ไม่ได้ ต้องการ อะไร หรือ เอาเรื่อง อะไรเขาเลยครับ

ทุกๆๆคนที่ ใช้รถ ใช้ถนนก็รีบกันหมดแหละครับ ว่าไม๊ครับ โอเค ครับ จะถุก จะผิดนี่ ดุกันตามเรื่อง ตามความเหมาะสม เถอะครับ ปาดหน้า แบบหมาย ชิวิต แบบนี้ มัน แย่อ่ะครับ

ผม มีรถ สี่ล้อ นะครับ ทุกๆๆคน ก็มีกันทั้งนั้น ครับ ทุกๆๆอย่าง ตามความสะดวก ทุกวันนี้ ผม ใช้รถมอเตอร์ไซคื เพราะ อยากประหยัด ค่าใช้ จ่ายใน บ้าน วันนึง เติม ร้อยเดียว ผม ได้ งาน ตั้งหลายที แถม ไว ด้วยนะครับ

หรือ คุณพี่ที่ ขี่รถ สี่ล้อ นี่เห็น คนขี่ มอเตอร์ไซค์ นี่ จะดุถุก เหยียดหยามรึไง ครับ บางที ผม ขับ ของผม นะครับ ยังมา ขับ จี้ ซะเสียวหลัง บางครั้งลุกผม ซ้อนท้าย แมร่ง กู รีบซะให้เรา ขับเร็ว เหมือน รีบไป ตายซะงั้น แบบ นี้ มัน แย่อ่ะครับ :(

ที่ผม มา เปิดกระทู้ นี้ ผม อยาก ให้เพื่อนๆๆ เห็น ใจ ชาวสอง ล้อ บ้างอ่ะ ครับ ต่าง คน ต่าง ใช้รถ ใช้ถนน น่าจะถ้อย ที ถ้อย อาศัยกันนะครับ

แต่ก่อน ตอนที่ผม ยังไม่มีสอง ล้อ ขับแต่ สี่ ล้อ ผม ไม่เข้าใจหรอกว่า ว่า ขับ สอง ล้อ นี่ มัน ลำบากแบบนี้ นี่เอง

ขับสองล้อ มาสองปีเต็ม เจอเรื่องแบบนี้มาเยอะครับ ส่วน รถ สี่ ล้อ ดีๆๆก็มีเยอะเลยครับ อันนี้ ก็ น่าดีใจนะครับ

แต่ก่อนผมไม่เข้าใจเลยครับ ว่าสอง ล้อ นี่มัน ดู แบบว่า เกะกะ ขับ ช้า ไอ้ที่มันขับเร็ว มัน ก็ น่าหมั่นใส้ แรงนักหรอไงวะ... แต่ ตอนนี้ ผมเข้าใจทุกอย่างเลยครับ ที่ ขับ ช้ามัน อันตราย น่ะ ครับ ไหน จะหลุม จะบ่อ ของ ถนน มีแต่อันตราย แต่ที่เร็วๆๆนี่ เพราะ ต้องทำเวลา เพราะ ให้ได้ งาน.... นานานจิตตัง ครับ

กระทู้นี้ ไม่ได้มาเจาะจง ว่าใครๆๆนะครับ ทั้ง คนที่ ขับ สองล้อ และ สี่ ล้อ ครับ แต่ ผมอยากให้เพื่อนๆๆ ทุกๆๆคน มีความเข้าใจ มัน บ้างอ่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2009
  2. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ของอย่างนี้มันอยู่ที่สันดานอะคับ

ไม่ว่าจะสองล้อหรือสี่ล้อ รถญี่ปุ่นหรือรถยุโรป

แค่คำขอโทษ มันพูดไม่น่ายากนะ

3. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    . . มารยาท และ สัน ดาน ไม่ ได้ ขึ้น อยู่ กับ จำ นวน ล้อ ค่ะ

pS. ถ้า เจอ อีก จขกท. ก็ อย่า คาด หวัง คำ ขอ โทษ จาก คน แบบ นี้ เลย . .
    ถ้า มัน จะ ขอ โทษ . . มัน ไม่ รอ ให้ คุณ ขึ้น ไป เทียบ ข้าง หรอก ค่ะ . . .

คน เรา มัน เปลี่ยน นิสัย และ ความ เคย ชิน ที่ เติบ โต มา ไม่ได้ ง่าย หรอก

ที่ ทำ ได้ กัน อยู่ ทุก วัน นี้ . . . ก็ ได้ แค่ . . เตือน สติ . . .

. . ใช้ รถ ใช้ ถนน กัน อย่าง ปลอด ภัย นะ คะ . .

4. ค่าของคนไม่ได้วัดที่จำนวนล้อครับหรือยี่ห้อของรถที่ขับ

แต่ถ้าอยากวัดพื้นฐานของคนแบบง่ายๆ ไม่ว่าเขาจะถูกหรือผิด..

ลองฟัง.. ประโยคแรกของคู่กรณีคุณดูสิครับ เขาจะพูดว่าอะไร..

ระหว่าง พี่เจ็บตรงไหนหรือเปล่า? กับ พี่ขับรถอย่างนี้ได้ยังไง?

5. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    มันน่าจะยิงทิ้ง ตอนขึ้นไปเทียบ แล้วมันถามว่า "มีปัญหาอะไรหรือป่าว"

เราก็ตอบไป "ผมไม่มี แต่ลูกปืนผมมี"

สาดดดดด

6. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    นิสัย ไม่ดี ครับ ขับรถไม่ดี แล้วยัง พูดจา ไม่ดี อีก

7. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ทำใจครับ ใจเย็นๆไว้ บางทีมันเหลืออดเราก็ต้องอดทนครับ
    พวกท้าทายมีเยอะ บางทีเราแน่ แต่ถ้าเขามีปืนมันก็ไม่คุ้ม

เรื่องไหนเลี่ยงได้เลี่ยงครับ กรณีที่ไม่เกิดอุบัติเหตุนะครับ

8. เคยมุดเล่นๆเส้นเกษตรตอนกลางวันนี่แหละ

เจอมอร์ไซค์ขับแบบคุณ เลนเดียวกะคุณ ความเร็วประมาณคุณนั่นแหละ แต่ผมมา 140

บังเอิญว่าดันไปมุดเฉียดพี่เขาไป 1 ไม้บรรทัด แค่นี้ลมแหวกก็ทำสะดุ้งแล้วครับ

พอดีมุดผ่านไปแล้วเจอไฟแดง ผมนี่เปิดกระจกรอเลย ตามมาถึงก็ตามคาดคับ ท่าทางเค้าจะเอาเรื่องนะ

แต่ผมก็รู้ว่าตัวเองผิดอ่านะ
    ขอโทษ+ยิ้มอย่างเดียว ไม่มีลูกเก๋า อิอิ :D:D

ARTO940 ถูกใจสิ่งนี้
  9. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ดีแล้วครับที่คุณวีออสเค้าไปเจอคุณเจ้าของกระทู้ ถ้ามันไปเจอเด็กแว้นนะมันอาจจะต้องจำไปจนตายเลยก็ได้ครับ :D

10. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เรื่องแบบนี้ผมว่ามันไม่เกี่ยวว่าจะ 4 หรือ 2 ล้อ มันอยู่ที่สันดานเหี้ยๆของคนขับ

มากกว่า ผมก็เหมือน ตัวเจ้าของกระทู้ที่โดน ผมขับทั้ง 4 และ 2 ล้อ เจอดีๆ

เหี้ยๆมาก็พอสมควร มอไซด์ดีๆก็พอมี รถใหญ่ขับเห็นแก่ตัว ก็มีเยอะ

ที่จำได้ ตรึงตาตรึงใจคือ ฮฮนด้า ซิตี้ TypeZ แม่งขับปาดหน้าผม ผมคว่ำ แล้ว

มันก็ ชิ่งหนีไป เลวสรัดๆ:mad::mad::mad::mad::mad:

แต่เวลาขี่มอไซด์สิ่งที่ต้องระวังคือ พวก สามล้อ แท็กซี่ แม่งนึกอยากจะปาดก็

ปาด เด๋วๆ ขี่รถเล็กกรุไม่ว่า ขี่รถใหญ่เมื่อไหร่ วางมิดแม่งได้ กรุวางแน่ๆ

:D:D:D:D:D

11. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    เอาใจช่วยครับ

12. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    นจิง ผิดก็ก็ขอโทดกันตรงๆแบบนี้เท่ห์โคดๆครับ...

oOน้องโอ๋งับOo ถูกใจสิ่งนี้
  13. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    น่าเห็นใจคับเจอคนมารยาททราม
    ผิดแล้วก็ไม่ยอมรับผิดออกลูกนักเลงใส่
    ถ้ามารยาทในการใช้รถใช้ถนนไม่มีเดี๋ยวมันก็ไปโดนตีนคนอื่นเองแหล่ะ
    อย่าไปเก็บเอามาใส่ใจเลยคิดว่ามันเป็นพวกไม่มีการศึกษาก็ละกัน:):):)

14. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    คำขอโทษช่วยได้เยอะในทุกกรณี แต่ถ้าผมเจอแบบจขกท.คงต้องตั้งขาตั้งแล้วก็ไม่ต้องขอโทษกันแล้ว

15. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    น่าจดทะเบียนมันมาด้วยนิสัยจริง ๆ

16. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    เปลี่ยนนิสัยไม่ง่ายเหมือนเปลี่ยนเลนครับ ทำใจกับสังคมไทยทุกวันนี้ครับ พึ่งโดนมาเมื่อวานเหมือนกัน ขี่มอไซค์ออกไปซื้อข้าว กำลังเลี้ยวเข้าซอยย สามล้อขั้นเทพมาถึงบีบแตรใหญ่ งง แดก ชลอมองหน้าเบิ้ลเครื่องใหญ่ เห้อออ กรุผิดไหมเนี่ยที่ชลอเลี้ยวเข้าซอยบ้าน ถนนเลนเดียวเมิงจะบิดไปไหนนนนนนนน ขอระบายนิส 55

17. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ผมว่าพวกนี้ไม่เคยขี่มอไซต์มั๊งคับ คงว่าพวกขี่มอไซต์เป็นพวกกะจอก ๆ

ผมเคยเจอคับ บ่อยด้วย อยู่ ชร. ช่วงนี้เงินน้อยต้องประหยัด ขี่มอไซต์ซ๊ะส่วนใหญ่

ส่วนมากที่เจอบ่อยมากคือ ออกซอยหรือเลี้ยวมานี่แทบไม่สนมอไซต์เลย ประมาณดั่ง "มรึงหลบดิ"

วันไหนได้เอารถใหญ่ออกนี่เข้าใจความรู้สึกพวกมอไซต์เลยคับ เรารอได้รอ หยุดได้หยุด

คนเยอะ ๆ ตงทางม้าลาย แถวตลาด จอดได้จอด

.
    .

เห็นใจกันหน่อย ถนนสดใสขึ้นเยอะ

18. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ไม่มีเรื่องดีที่สุดแล้วคับ...ใจเย็นดีคับ...อย่าไปแลกกับคนอย่างนี้เลย..
    เดี๋ยวนี้ไมน้ำใจมันหายไปไหนกันหมด.....

เคยเจออยู่กับตัวขับรถเห็นคนแก่ทำท่าจะข้ามถนนแต่ไม่กล้าข้าม...เราก็เลยจอดให้พร้อมเปิดไฟฉุกเฉิน....
    ไอ้คันหลังมาจอดก็บีบแตรซะดังเลย...แม่งไม่เห็นคนข้ามไงหวะ...ถ้าเป็นพ่อเป็นแม่โดนจะรู้สึกไง....นึกแล้วก็โมโหมัน...

19. aum&mai

aum&mai New Member Member

10
    1
    0
    ผมก็เพิ่่งโดนเมื่อวานเลยครับฝนตกปรอยขับรถไปรับแฟนที่บ้านพักกองทัพอากาศสะพานใหม่พอรับเสร็จจะขับรถกลับมาทางรามอินทราช่วงปั๊ม ปตท.ก่อนถึงสะพานใหม่ฝั่งตรงทางขาม ทอ. ถนนเลนซ้ายน้ำท่วมแบบว่ารถเมล์ยังต้องหลบมาเลนกลางแต่แล้วก็มีเชฟโลเลตขับมาเลนซ้ายที่น้ำท่วมอย่างเร็วทำให้น้ำที่ท่วมอยู่สาดใส่ผมกับแฟนแบบว่าเปียกไปทั้งตัว(เปียกแบบน้ำไหลเต็มตัว)และทำให้รถมอไซค์ที่ผมขับเกือบล้มผมก็เลยขับไปตีคู่มองหน้าเพื่อหวังว่าจะได้รับการขอโทษแต่ก็ไม่มีแถมว่าผมผิดอีก....เซงแค่อยากระบาย
    ขอโทษที่พิมพ์ยาวนะครับ............................................................................................................................

20. ksn_99

ksn_99 New Member Member

14
    1
    0
    เดื่ยวนี้แม่งขับรถกัน "ถ่อย" จริงๆ ถ้ามือใหม่อย่าไปถือสา แต่ถ้าไอพวกสันดานถ่อยๆนี้เซง เด๋วนี้มือใหม่เยอะระวังๆกันหน่อยครับ

21. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อยากเปลี่ยนมอไซค์เป็นรถบรรทุกจัง ปากดีเเบบนี้

22. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    ก็แค่ยกมือ แล้วกล่าวคำว่า โทษทีครับ
    แค่นี้ก็ใจชื้น....แล้ว
    นิสัยแย่ อีตาคนนี้

23. ผมก็เป็นคนนึงที่ใช้ทั้งมอไซต์+รถยนต์น่ะครับผมว่าเรื่องแบบนี้มันอยู่ที่จิตสำนึกของแต่ล่ะคนน่ะครับ......แต่คนที่เจ้าของกระทู้กล่าวมาเนี่ยผมว่ามันไม่มีจิตสำนึกหรอก..มันมีแต่สันดานฝังมาตั้งแต่เกิด...ปล่อยๆๆไปเหอะคนพวกเนี้ยเวลาเขาคงเหลือน้อยแล้วครับ...

24. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ปาดหน้าเรา แถมชวนขึ้น โรงพักอีก งงเลย

25. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ปากงี้ ถ้าเจอกับตัวเอง อยากไปโรงพักก็ไปจิ จะได้หายเก๋า คนไทยเสียนิสัย ปากแข็ง ไม่ยอมเสียหน้า ต้องทำให้มันขายหน้า ให้มันอายกับการกระทำของมันเองไปเรื่อยๆนั่นหละเจ็บที่สุด :D

26. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    คนข้ามถนน ในสี่แยกที่ไม่มีไฟแดง

มันมักจะข้ามเวลาที่รถเราไปได้ -*-

และพอมันข้าม ไปแล้ว

มอไซ ก้อจะนำมา ทำให้เราไปไม่ได้ -*-

แยกตลาดคลองขวาง เพชรเกษม 69 -*-

27. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    ผม คิดว่า เรื่อง แบบนี้ ต่างกรรม ต่างวาระ จริงๆๆครับ :D

28. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ผมก็ยอมรับนะว่าเคยเจอรถติดๆแล้วอารมณ์เสียเพราะจะสายแล้วแต่มาเจอมอไซวิ่งเกะกะเต็มเลนไปหมดก็เลยปาดไปมา

พอรถติดมาข้างเลยแล้วถามว่าไมขับแบบนี้แน่หรอพร้อมกับถีบที่รถผมผมมองผ่านกระจกข้างมีพวกมอไซอีกหลายคันล้อมอยู่เหมือนจะรุม

ในใจผมคิดอะไรวะแม่งขับผิดเลนส์ยังจะมารุมกรูอีก....ทั้งนี้ทั้งนั้นผมย้อนไปแค่ว่ามอไซเค้าให้ขับเลนส์ซ้ายไม่ใช่หรอนี่วิ่งกันขวาแถมช้าอีก

แล้วมันก้ก้ไปพร้อมกับรอยบาทาที่ฝากไว้....ดีนะรถกรูเก่า

แต่ที่อยากจะบอกก็คือคนเราถ้าเอ่ยขอโทษเค้าก็คงไม่มีไรแล้ว.....แต่ก็อยากฝากถึงพี่มอไซว่าถนนว่างก็ช่วยชิดซ้ายบ้างไม่ใช่กรูจะแช่กลางตลอดแบบแน่จิงมิงชนกรูดิประมาณนี้

ปล.ผมก็ใช้มอไซในบางโอกาศแต่ผมก็เข้าใจว่าเราควรจะขับแบบไหนถึงจะไม่รบกวนผู้ร่วมถนนคนอื่น

29. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    มีคนดีและคนไม่ดีปะปนกันไป ยอมได้ก็ยอมๆกันไปก็ดีครับไม่เสียเวลาทั้ง2ฝ่าย

จะ2หรือ4 มันก็รถคับ มีน้ำใจให้กันซักนิด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้