กระจังหน้าแต่งของ City type Z ที่เป็นพลาสติก ซื้อร้านไหนดีครับ

การสนทนาใน 'CityMania' เริ่มโดย - SS-, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. - SS-

- SS- New Member Member

8
    0
    0
    กำลังหา กระจังหน้าแต่งของ City type Z ที่เป็นพลาสติก ซื้อที่ร้านไหนดีครับ ที่งานดีๆ เข้ารูป และราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ

ขอบคุณครับ

2. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ส่วนใหญ่ที่เป็นพลาสติก งานไม่ดีหรอกครับ แนะนำให้หาร้านเข้า ทำไฟเบอร์เลยดีที่สุดครับ

ลองดูที่ www.ccrfiber.com ครับ

หรือถ้าอยากได้พลาสติกจริงๆ ก็ต้องหาตามร้าน r-style, rtn, ร้านประดับยนต์ทั่วไป แต่เอามาก็ต้องทำสีอยู่ดี

ซึ่งอู่สี ก็ต้องโป๊วทำไปทำมา พลาสติกจะไม่เหลือเคล้าเลยนะครับ หุหุ

3. mr.car

mr.car New Member Member

116
    14
    0
    ^
    ^
    ^...ตามที่ไอ้คนข้างบนเขาว่าเลย

---------- Post added at 23:27:36 ---------- Previous post was at 23:27:21 ----------

^
    ^
    ^...ตามที่ไอ้คนข้างบนเขาว่าเลย

4. - SS-

- SS- New Member Member

8
    0
    0
    ถ้าซื้อชิ้นงานที่เป็นพลาสติกมา ให้อู่สีติดตั้ง พร้อมทำสี ต้องโป๊วเยอะมากขนาดนั้นเลยเหรอครับ
    งานมันไม่เข้ารูปมากเลยเหรอครับพี่

5. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ฮอนด้าซิตี้มันไม่มีขายที่ญี่ปุ่นคับ คนที่ทำมาขาย ทำมาไม่เข้ารูปเปะๆคับ เห็นมาหลายคันแระ

แต่ก็แล้วแต่นะคับ ลองหาๆดู ร้านมันจะให้เทียบกับรถหรือเปล่าหล่ะ

ถ้าขนกันชนไปที่ร้าน แล้วลองเอากระจังมาเทียบกันตรงนั้นเลย ก็คงรู้ว่าเป็นยังไง

ร้านไหนทำมาพอดี ก็โชคดีไปคับ

---------- Post added at 11:55:12 ---------- Previous post was at 11:54:59 ----------

ฮอนด้าซิตี้มันไม่มีขายที่ญี่ปุ่นคับ คนที่ทำมาขาย ทำมาไม่เข้ารูปเปะๆคับ เห็นมาหลายคันแระ

แต่ก็แล้วแต่นะคับ ลองหาๆดู ร้านมันจะให้เทียบกับรถหรือเปล่าหล่ะ

ถ้าขนกันชนไปที่ร้าน แล้วลองเอากระจังมาเทียบกันตรงนั้นเลย ก็คงรู้ว่าเป็นยังไง

ร้านไหนทำมาพอดี ก็โชคดีไปคับ

6. mochio

mochio New Member Member

72
    1
    0
    ผมซื้อมาจากร้าน ฟิวเจอร์อะไหล่แต่ง ร้านบังลี ตรงตลาดทรัพย์เจริญ ถนน เส้นวัชรพล บ้านอยู่แถวไหนอ่ะครับ ที่ผมใส่มาก็โอเค แต่ผมไม่ได้ทำสี งานเนียนดี 850 ครับ

7. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    ตามที่พี่ต้นบอกเลยครับ พี่เขาลองมาหมดแล้วครับถึงรู้ว่าอันไหนดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้