รถเสร็จแล้วครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย toeyarc, 10 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toeyarc

toeyarc New Member Member

7
    0
    0
    วันนี้รถพึ่งเสร็จดีใจสุดๆ

โดนไฟหน้าโปรเจคเตอร์ แปลงใส่เรียบร้อยสวยมาก
    แมกไปอีกชุด

ขอบคุณพี่อ๊อดที่ตั้งกระทู้แนะนำการแปลงไฟหน้าโปรเจคเตอร์เป็นประโยชน์อย่างมากเลยครับ

ตอนนี้รถผมมีปัญหาตรงที่ เกย์น้ำมันเพี้ยนๆแล้วก็ที่วัดความร้อนไม่ขึ้นเลยครับ (เป็นดิจิตอล)

รบกวนพี่ๆด้วยครับว่าแก้ไขด้วยวิธีไหน

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ:)

(รูปไฟหน้าที่แปลงของ โฟลคกอฟ อัพให้แล้วนะครับอยู่ด้านล่าง)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2009
  2. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    ใส่ไฟหน้า ตัวไหน ครับ หน้าพลาสติก6500 -หน้ากระจก(ไม่มีลูกบอล)7500- หน้ากระจก (มีบอลรวมเเสง)8000

ที่ผมไปถามมาราคาเนี๊ยอ่ะครับ ที่ร้านลุงคลองถม อ่ะ ของคุณราคานี้ป่าว

งามเเค่ไหน ลงรูปโชว์เพื่อน ๆ หน่อย คร๊าบบบ

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยสิครับ

4. toeyarc

7
    0
    0
    ผมซื้อ 6300 หน้าพลาสติก ไม่ใช่ร้านลุงแต่เป็นร้านเจ้ ลูกสาวสวยๆ อยู่ในอาคารวรจักร ไกล้ๆห้องน้ำครับ
    เป็นงานไต้หวัน ครับ

เด่วเย็นนี้จะถ่ายรูปให้ดูครับ สวยมาก

ใครอยู่ไกล้ๆสมุทรปราการ ต้องการร้านแปลงไฟบอกได้ครับเด่วแนะนำร้าน

5. toeyarc

7
    0
    0
  6. toeyarc

7
    0
    0
  7. Zoml3ies

Zoml3ies New Member Member

29
    0
    0
    หุหุ ปิดป้ายทะเบียนด้วย กลัว คนจำได้หรอคร้าบ อิอิ แซวเล่นน๊า....

8. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ก็แนะนำมาซะเลยสิครับ
    แหม...ต้องรอให้ขอนะ

9. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ร้านลุงกับร้านเจ้ลูกสาวสวยร้านเดียวกันครับ อยู่ตรงไหนของสมุทรปราการครับ

10. Phantom_Art

Phantom_Art New Member Member

51
    0
    0
    ค่าแปลงเท่าไหร่อ่ะครับ เสร็จในวันเดียวเลยรึเปล่าครับ
    ผมได้ยินบางคนเค้าบอกว่าไฟโปรเจคเตอร์มันส่องเป็นลำดี
    แต่มันไม่สว่างมากเท่าไหร่ จริงรึเปล่าหว่า.......

11. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ถ้าร้านเดียวกันรอซื้อกะลูกสาวสวยดีกว่า
    ตอนทอนเงินจะได้แอบจับมือ

12. tonpangya

151
    0
    0

ถ้าคุณใช้หลอด ซีนอน ยังไงก็สว่างจ้า ครับ ยิ่งได้ซีนอนมาอยู่ในโคมโปรเจคเตอร์ที่มีลูกเเก้วรวมเเสง
    เเบบที่น้องเค้าเปลี่ยนมา หล่ะก๊ สว่างเป็นลำ เหมือนยิงเลเซอร์ เรยหล่ะ 555+

ปล. ไฟซีนอน ใน 1 ชั่วโมงเปิดๆปิด ๆ เกิน 3 ครั้งไม่ดีน๊ะ มันจะลดอายุการใช้งานกว่าครึ่ง

13. tonpangya

151
    0
    0

คนบ้า!! คนผีทะเล ผู้ชายเจ้าชู้!! 5555+

เเล้วถ้าเเม่เค้าเป็นคนทอนอ่ะ พี่ ......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ตุลาคม 2009
  14. Anankhet

1,282
    5
    38
    ว่าแต่ค่าติดตั้งเค้าคิดเท่าไหร่ ถ้าไม่แพงมาก จะได้ไม่ทำเอง

15. Anankhet

1,282
    5
    38
  16. momo234

824
    6
    0
    เอาครัวเลยเหรอครับ

17. photo_boya

926
    0
    0
    เท่ห์ไม่ใช่เล่นเลยนะ

ใครจะเป็นคนต่อไป ที่จะไปแปลงละเนี้ย

18. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    สงสัยมีรายการเปลี่ยนไฟหน้าอีกแน่เรา

19. momo234

824
    6
    0
    สงสัยอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงครับ

20. Phantom_Art

51
    0
    0
    เห็นแล้วช่างยั่วกิเลสเสียจริงๆเล้ยยย........
    ทำมั่งดีกว่า ได้ทั้งไฟหน้าใหม่ ( ซีนอนก็มีแล้ว )
    จะได้แอบจับมือลูกสาวลุงด้วย อิๆๆๆ

21. wat1416

wat1416 New Member Member

82
    0
    0
    ถ้ารวมกันไปซื้อน้องสาวเค้าจะลดให้ไหมน้า

22. photo_boya

926
    0
    0
    เจ๊สวยๆคนนั้น

ลูกสาวเจ้าของร้าน หรือ ลูกสะใภ้ครับ

แต่ผมว่าลูกสะใภ้นะ

23. Anankhet

1,282
    5
    38
    หยาบคาย
    สูกสาวน่ะดีแล้ว

24. Zoml3ies

Zoml3ies New Member Member

29
    0
    0
    ห้าๆ พี่ๆ แบบเน้ เค้าเรียก คิดเข้าข้างตัวเองไว้ก่อนหรือเปล่าหว่า

ขอ อนุญาติ แซวนะครับ ต้นปีหน้า คงได้รถเปงของตัว เอง ตอนนี้ แอบศึกษาไปก่อน

25. tonpangya

151
    0
    0
    พี่อ๊อด ไอ่ฝาครอบเเมกซ์ advan พอมีราคากลางมั๊ยพี่ เค้าซื้อขายกันเท่าไหร่ อ่ะ เคยเห็นมั๊ยพี่

26. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    สวยจัง.....................

27. momo234

824
    6
    0
    รวมกันไปซื้อลูกสาวหรือไฟหน้าครับ
    ผมว่าลูกสาวนะเพราะร้านนี้ลูกดกครับ

28. Phantom_Art

51
    0
    0
    น่าสนใจนะครับ รวมกันไปซื้อก็น่าจะดี นะครับได้ลดราคา
    แล้วเผื่อว่าจะได้ช่วยกันดูสิ่งน่าสนใจอื่นๆไปด้วยเลย อาจจะได้ไอเดียแต่งรถแจ่มๆ

29. toeyarc

7
    0
    0
    ผมจะเป็นลูกสะไภ้ร้านนี้แล้วกัน เด่วต่อไปลด 50% เลยถ้าได้เป็นลูกสะไภ้ 5555

เด่วราคาแปลงจะมาบอกอีกทีนะครับ
    เพราะ ผมรวมกับค่าทำสีรถไปทีเดียวเลยอะครับ

30. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    น่าจะเป็นลูกเขยมากกว่านะคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้