อยากรู้ว่าสาเหตุคือไร..

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย sayon, 10 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    อยากรู้ว่าเกิดจากอะไร..หรือมีสาเหตุใดบ้างที่ทำให้ไฟไหม้รถได้..:D
    http://www.ch7.com/news/news_thailand_detail.aspx?c=2&p=376&d=51986

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    สาเหตุหนึ่งที่พอจะทราบก็คือการลัดวงจรของระบบไฟในห้องเครื่องครับ...:)

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    นี่อีกคันครับ nissan nv

4. นี่แหละ..คือ 1 ในหลายๆ เหตุผลที่ผมยังไม่กล้าติดแก๊ส...(ไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่าแต่..มันนน่ากลัวอ่ะ...)

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    สาเหตุมีหลายอย่างครับ
    ขาดการดูแล
    สายไฟ ลัดวงจร
    สายน้ำมันชำรุด แห้งกรอบ เนื่องจากใช้แต่แก๊ส ไม่มีน้ำมันในสาย
    พอเราหันกลับมาใช้นำมัน แรงดันทำให้น้ำมันรั่วจากสายโดนความร้อนในห้องเครื่อง ทำให้ติดไฟได้ครับผม
    จริงแล้วแก๊สไม่รั่วง่ายๆนะครับ

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    มันอยู่ที่คนใช้ครับ อยู่ที่ว่าคุณดูแลรถบ้างหรือป่าวรถถังยังต้องตรวจสายไฟรถเราจะเหลือหรอครับ

7. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    บำรุงรักษา ดูแล เอาใจใส่ รถของเราครับ

8. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    พอจะเข้าใจว่าสาเหตุคือ..ไฟช๊อต+สายน้ำมันแตก..และต้องคอยตรวจสอบรถเสมอ( อันนี้ทำอยู่ประจำคับ )
    แต่ไม่กลัวนะที่จะติดแก๊ส..ตรวจสอบรถให้ดีๆไม่น่าจะมีไร กัวแต่ไม่มีตังค์ดิ....

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    จิงจ้ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้