ประตูรถตก กับ เอารถเข้าศูนย์ฯ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 9 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้เอารถไมตี้คู่ใจ เข้าศูนย์โตโยต้า วันเสาร์นี้จะเดินทางไกล ไประยอง เลยเอาเข้าศูนย์เช็คซักหน่อย
    พอดีประตูทั้งสองด้านตก ปิดไม่ค่อยสนิท ต้องปิดแรงๆ ถึงจะสนิท หลังจากที่ช่างในศูนย์ได้นำรถเข้าไปในช่องที่เค้าเอาไว้ซ่อมอยู่นานพักใหญ่ๆ พนักงานที่เคาเตอร์ก้อเรียกผมไปดูการประเมิณค่าซ่อม
    อันแรกเช็ค 174 รายการ อันนี้ฟรี
    ช่างได้เจอปัญหาดังนี้คือ คันชักคันส่งพวกมาลัยมีเสียงดังเวลาหักพวงมาลัยสุด ค่าเปลี่ยนอะไหล่ประเมินไว้ 5000 กว่าบาท
    อีกอันเรื่องประตู บูตประตู บานพับ หรืออาไรซักอย่างเนี้ยแหละ(จำไม่ได้ ) คิดราคาเป็นชิ้น ประเมิณไว้ 5000 กว่าอีกเช่นกัน ราคาพวกนี้ลด 7 เปอร์เซ็นแล้ว แล้วอ่ะไหล่เนี้ยต้องสั่งทางกรุงเทพเท่านั้นด้วย
    รวมทั้งสิ้น 10000 กว่าบาทเลย ผมเลยบอกไม่เอายังก่อน
    โห สุดยอดเลย โค-ตะ-ระ แพง

อยากทราบซักหน่อยประตูตกเนี้ยทำข้างนอกตามอู่ ต้องซื้อไรบ้าง เดี๋ยวจะลองไปซื้ออะไหล่ไปให้ช่างทำเองบ้างเผื่อจะประหยัดเงินได้บ้าง
    ขอบคุณครับ

2. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ประตูตก

ก็เปลี่ยนบานพับประตูครับ

บูชที่บานพับคงจะสึกหมดแล้ว

เดี๋ยวช่างเค้าจักการให้

ผมเปลี่ยนไปแล้ววตอนทำสี

อิอิ เลยไม่รู้ว่าราคาเท่าไรอ่ะครับ

แต่ผมว่า ไม่เกินพันห้าน่ะ

แล้วแต่อะไหล่ด้วยครับ (ของแท้ กับกับของเทียมแท้ๆๆ

^^

3. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    บูทประตูครบชุด ข้างละ400ครับ ผมเปลี่ยนหมด2ข้างเลย แน่นๆ

4. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ไปร้านซ่อมกลอน-ประตูรถยนต์ ดีกว่าไหมครับ 0แพงจัง...

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ทำร้านข้างนอกถูกกว่าเยอะ

6. ศูนย์ โหดจริงๆ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    0 ไม่มี ค่าไม่ใช่หรือครับ คุณพี่ครับบบบ

มันจะแพงได้ไง เห้ออออออออออออ

เบ็ดเสร็จรวมทั้งสิ้น 10000

ได้ของใหม่ๆๆจาก ศูนย์โตโยต้า

ถ้ามาแถวบ้านผม สุวรรณภูมิยางยนต์

เช็ค คันชักคันส่งพวกมาลัยมีเสียงดังเวลาหักพวงมาลัยสุด

ไม่น่าจะเกิน 2000 อะครับ อิอิอิอิอิอิ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มีร้านดีๆ มาจัดให้แล้วครับ รีบเข้าทำเลย

9. 0 ขึ้ขชื่อเรื่องซุปปอร์ชาทอยู่แล้ว ซ่อมจบจริง เพราะพี่ท่านเปลี่ยนดะเลย 55+

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ข้างนอกดีฟ่าคับ
    แต่ไม่รู้อ่ะ ว่าราคาประมาณเท่าไหร่

11. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เปลี่ยนแค่บูทได้นะ ไม่กี่บาท คันชักเลี้ยวสุดมีเสียง เราก็อย่าไปเลี้ยวให้มันสุดซิครับ

12. PaE_D4D

PaE_D4D New Member Member

231
    12
    0
    แพงมากมายเลยอะ

13. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    2 บานเรื่องเล็กครับ
    ผม 4 บานเลย
    ซื้อบุชมาไว้ 2 ปี แล้วยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ
    5555

14. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ค่อยๆทำไปครับหาร้านถูกๆ

15. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามพี่ทั้งหลายวาเลยครับ

16. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    รับทราบ

จะไปดำเนินการตามที่เพื่อนๆ ทั้งหลายแนะนำครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

17. kakady

kakady New Member Member

176
    1
    0
    หาร้านข้างนอกดีก่วาครับ 0 เข้าไปก็โดนกันเต็มๆๆสิครับ ข้างนอกซ่อมถูกก่วาครับ

18. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เสร็จแล้วรายงานผลด้วยนะครับ เผื่อท่านอื่นๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้