overhall TEIN !!!

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tonkun, 6 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ..
    พอดีฝากเพื่อนที่ญี่ปุ่นหิ้วโช๊ค TEIN มือสองกลับมาด้วย 1 ชุด

มีร้านไหนรับ overhall หรืออัดแก๊ส/น้ำมัน ราคาถูกๆ มีคุณภาพบ้างครับ

โทรไปถามที่ร้าน ATP กะ TEIN Master Shop
    เค้าคิดค่า overhall ตั้ง 2,500 บาท/โช๊ค 1 ตัว อ่ะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ราคานี้ทั้งนั้นแหละ ครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้าศูนย์เลย สบายใจ

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ลืมเบอร์ไว้ที่บ้านเดี๋ยวพรุ่งนี้จัดให้ต้นละ 1 พันรับประกัน 6 เดือน

5. Tonkun

227
    5
    0

ไม่ทราบร้านอยู่แถวไหนเหรอครับ
    พอดีผมอยู่ ชลบุรี อ่ะครับ
    ถ้ามีร้านแนะนำ ... ก้ออยากได้โซนๆ นี้นะครับ

ขอบคุณ คร๊าบบบบ

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าอยากได้ความชัวว์และรับประกัน 1 ปี ก็ทำที่ศูนย์ TEIN เลยดีกว่าครับก็แล้วแต่ว่าที่ไหน

ส่วนผมเอาไปที่ TEIN Master Shop ครับ พี่ใหญ่ใจดี คุยดีมากครับ

เสนอนิดใครที่อยู่ต่างจังหวัด ไม่ต้องเอาไปทั้งต้นก็ได้ อย่างผมเอาขึ้นเครื่องไป ถ้าเอาไปหมดน้ำหนักจะเกิน เพราะ 4 ต้น 17.5 กก. แล้ว ก็เลยถอดไส้ในไปก็พอ เหลือประมาณ 6 กก.เอง

ปล.เรื่อง Review การใช้งานแบบละเอียดเดี๋ยวจะพยายามทำให้ครับ เผื่อเป็นประโยชน์กับคนที่ใช้ TEIN อยู่

7. Tonkun

227
    5
    0
    overhall + re-valve

เค้าทำอะไรกับโช๊คของเราบ้าง อ่ะครับ

8. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    การ overhaul คือทำโช๊คกลับสภาพเดิม
    eการ re-valve คือเปลี่ยนแปลงให้โช๊คแข็งขึ้นหรือออ่อนลง ตามต้องการ

ส่วนทำอะไรกับโช๊คบ้าง ก็คือการเปลี่ยนซีลล์ภายในทุกตัว เปลี่ยนโอริงใหม่ เปลี่ยนแผ่นชิมใหม่ และเปลี่ยนน้ำมันและอัดแก็สใหม่ตามสเปคของโช๊ครุ่นนั้นๆครับ

เรียกได้ว่าโช๊ค TEIN เป็นโช๊คที่หลัง overhaul จะได้ประสิทธิภาพกลับมาเหมือนโช๊คใหม่เลยครับ

9. wing_back

wing_back New Member Member

63
    0
    0
    หูยคุยกันตั้งนาน
    พี่โอก็ใช้เทอินเหรอนี่
    ร้ายจังเลยพี่เราไม่เคยคุยให้ฟังเลยนะ

10. tp_topp

tp_topp New Member Member

61
    0
    0
    น้องต้นมีของดีมาเรื่อยเลยนะ

11. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เพิ่งหิ้วเข้ามาเอง
    รื้อ-ถอด ออกมาตรวจสภาพเบื้องต้นก่อนก็ได้ครับ เผื่อสภาพใช้การได้

ของผมได้มาสภาพดี ก็รื้อออกมาลองกดแกนโช้คดูู ขึ้น-ลง เป็นงัย มีรั่วมั๊ย ดู Ball joint ประมาณเนี้ย

ถ้าเอาชัวร์เลย ก็ต้องลงทุนเข้า Shop ล่ะครับ

12. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ของผมใช้รุ่น HA แต่ยางหุ้มโช๊ก หน้าขาด แบบนี้หาซื้อที่ไหนได้ครับ

ขอเบอร์ติดต่อด้วยก็นะครับ

---------- Post added at 08:31:31 ---------- Previous post was at 08:31:16 ----------

ของผมใช้รุ่น HA แต่ยางหุ้มโช๊ก หน้าขาด แบบนี้หาซื้อที่ไหนได้ครับ

ขอเบอร์ติดต่อด้วยก็นะครับ

13. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ถ้าเป็นปลอกยางหุ้มแกนโช๊คตอนนี้รู้สึกว่าจะมีรุ่นใหม่ครับ เป็นแบบหุ้มไม่เต็มแกน เคยถามพี่ใหญ่ TEIN Master Shop ราคาถ้าจำไม่ผิดก็ 350 บาท/อัน ครับ ส่วนถ้าเป็นรุ่นเดิมก็ลองถามดูครับว่ามีหรือเปล่า

โทร 081-870-7700 พี่ใหญ่ (TEIN Master Shop)

14. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0

โทรไปถามแล้วครับ มีแต่รุ่นใหม่ แบบนี้ จะหารุ่นอื่น ยี่ห้ออื่น แทนได้ไหมครับ

15. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    OHLINS PCV ปรับ 32 ระดับ

น้ำมันซึมด้านหน้าขวา ส่งซ่อมไหนได้บ้างครับ

16. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ปรึกษาคุณแทงค์เลยครับ เพิ่งส่งไป Overhaul สดๆร้อนๆ ที่ WinSpeed ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้