รอบเครื่องไม่นิ่ง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kob_tl, 1 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kob_tl

kob_tl New Member Member

99
    5
    0
    บี 14 ติด lpg รอบเครื่องไม่นิ่ง จะอยู่ที่ 1200-1500 1รอบ ทั้งที่ตั้งไว้ 900 จะสวิงขึ้นๆลงๆตลอดไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ แอร์โฟ หรือเป็นที่จานจ่าย ขอบคุณมากครับ

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ลองดูนะครับ
    1. วิ่งน้ำมันเป็นมั้ยครับ...
    2. ถ้าเป็นที่วิ่งน้ำมัน ก็เคยล้าง Air flow ลิ้นปีกผีเสื้อ ตัวช่วยรอบเดินเบา หรือยัง...
    3. ถ้ายังลองทำข้อ 2.
    4. ถ้าทำข้อ 2 แล้วคงต้องลองเปลี่ยน air flow ดูครับ...

3. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ถ้าเป็นเฉพาะแก๊ส แสดงว่าบาง จูนใหม่

4. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..

ตามพี่ไปเลยขอรับ

5. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ผม b11 ก็สวิงเหมือนกันอาคับเฉพาะแก๊ส ถ้ามันบาง แล้วทำไมมันมีกลิ่นแก๊สออกท้ายด้วยอะคับ
    เกี่ยวกับ O2 โอทู เซ็นเซอร์ ไหมคับ
    รบกวนแนนำหน่อยคับ ขอบคุณคับ

6. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ข้อมูล ไม่ครบ อาการเป็นได้ หลาย อย่าง
    ล้าง ก่อน แล้วค่อย จูนใหม่ครับ ดู ว่าหายไหม
    ( ตาม โจ้ กับ พี่กาน )

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ไล่จากอาการเล็กๆไปก่อนครับ เพราะบางทีเราเข้าใจว่ามานใหญ่โต แต่จริงๆ แค่หมุนน๊อตครึ่งรอบอาจจะหายเลย อิอิ
    ลองจูนแก๊สดูก่อนครับ ผมว่าจูนไม่นิ่งถ้าเป็นระบบดูด ลองหมุนเซ็นส์สิทีฟทวนเข็มนาฬิกาไปสักครึ่งรอบ แล้วปรับไอเดิลตาม เอาว่ารอบเครื่องไม่ตกไม่สั่น อยู่ในช่วงที่เราต้องการ แล้วลองขับดู อาจหายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้