ไมตี้เอ็กซ์อยากเปลี่ยนหม้อน้ำ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tapee, 12 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tapee

tapee Guest

0
    0
    0
    ไมตี้เอ็กซ์ปี 94-95 เครื่อง 2L-II อยากเปลี่ยนหม้อน้ำเป็นแบบอลูมีเนียมมีไหมครับ ? เห็นมีแต่แบบทองแดงทั้งนั้นเลย แล้วหม้อน้ำเครื่อง 3L 5L ใหญ่กว่าของเครื่อง 2L หรือเปล่าครับ ? ถ้าจะเอามาใส่แทนของเดิมได้ไหมครับ?

2. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ต้องลองวัดขนาดดู แต่หม้อน้ำทองแดงดีกว่าตรงที่มันซ่อมได้นะ ลองดูแล้วแต่ชอบครับ

3. kakady

kakady New Member Member

176
    1
    0
    มันดีกันคนละแบบครับแล้วแต่คนชอบนะครับ ถ้ายากใด้ต้องสั้งร้านครับ

4. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ต้องสั่งร้านทำ

5. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ของผมเลือกเอาขนาดที่ชอบครับ แล้วก็ไปไห้ร้านตีกรอบเอา หม้อนำมิเนียมมือ2 ของผม 2000
    ตีกรอบอีก 3000 ลองดูครับ ...

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อยู่ที่กำลัง และความชอบ ถูกผิดไม่มีครับ

7. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ตามนั้นเลยครับ.

8. Tapee

Tapee Guest

0
    0
    0
    แล้วตกลงว่าหม้อน้ำของเครื่อง 3L 5L ใหญ่กว่าหม้อน้ำเครื่อง 2L หรือเปล่าครับ ? แล้วต้องดัดแปลงหรือไม่ครับ ?

คือผมต้องการจะขยายหม้อน้ำให้มีขนาดใหญ่ขึ้นกว่าเดิมโดยไม่ต้องดัดแปลงรถน่ะครับเพื่อจะใส่พัดลมไฟฟ้าแทนพัดลมเครื่องเดิมครับ

9. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    เซลิก้าครับพอดีเลย ตีกรอบใหม่อีก3000คับ
    ลองดู.

---------- Post added at 14:33:47 ---------- Previous post was at 14:33:30 ----------

เซลิก้าครับพอดีเลย ตีกรอบใหม่อีก3000คับ
    ลองดู.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้