มอเตอร์ฉีดกระจก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย anakin_n, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    1.nv กระบะครับมอเตอร์ที่ฉีดกระจก มันอยู่ตรงใหนครับหาไม่เจอ จากกระป๋องน้ำจะมีสายยางแล้วมันก็หายเข้าไปในซุ้มล้อ โผล่ออกมาอีกทีก็ขึ้นผากระโปรงแล้วครับ แล้วตัวนึงซักเท่าไรครับ
    2.กรองเบนซินเนี่ยเปลี่ยนเองได้มั้ย หน้าตามันเป็นยังไงครับ
    3.หัวเทียนใช้เบอร์ตามคู่มือเลยหรือเปล่าครับ เห็นไปถามที่ร้านตัวละ 70 ก็มีร้อยกว่าก็มีมันต่างกันยังไงครับ
    4.กันชนหน้ากระบะไปถามร้านอะไหล่ 2000แพงมั้ยครับแล้วคุณภาพมันต่างจากซื้อที่เชียงกงมั้ย 1600ไม่รู้จะเอาอันใหนดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2009
  2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    มอเตอร์ฉีดกระจก โดยปรกติจะติดอยู่กับกระบอกน้ำฉีดกระจกครับ

โดย แยกออกเป็น 2 แบบ

แบบที่ 1 ตัวกะบะ,แวนรุ่นที่ไม่มีปัดหลัง ตัวกระบอกน้ำฉีดกระจกจะวางอยู่ในห้องเครื่อง

มอเตอร์มองเห็นจากด้านบนได้เลย

แบบที่ 2 แวน รุ่นที่มีปัดหลัง ตัวกระบอกน้ำจะอยู่ในซุ้มล้อ จะโผล่แต่คอเติมน้ำ(ในห้องเครื่อง)

มอเตอร์ต้องเปิดพลากปิดซุ้มล้อถึงจะมองเห็นครับ

---------- Post added at 11:55:58 ---------- Previous post was at 11:55:45 ----------

มอเตอร์ฉีดกระจก โดยปรกติจะติดอยู่กับกระบอกน้ำฉีดกระจกครับ

โดย แยกออกเป็น 2 แบบ

แบบที่ 1 ตัวกะบะ,แวนรุ่นที่ไม่มีปัดหลัง ตัวกระบอกน้ำฉีดกระจกจะวางอยู่ในห้องเครื่อง

มอเตอร์มองเห็นจากด้านบนได้เลย

แบบที่ 2 แวน รุ่นที่มีปัดหลัง ตัวกระบอกน้ำจะอยู่ในซุ้มล้อ จะโผล่แต่คอเติมน้ำ(ในห้องเครื่อง)

มอเตอร์ต้องเปิดพลากปิดซุ้มล้อถึงจะมองเห็นครับ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    1.มอเตอร์มันก้อติดกับกระป๋องนั้นแหละครับ....สีดำๆ ไม่งั้นก้อทองๆ ดำๆ ทรงกระบอกอ่ะ

2.เปลี่ยนเองได้ครับ...แต่ต้องอาศัยความชำนาญหน่อย

3.........แล้วแต่นะครับ ต้องการแบบไหน (รอท่านผู้รู้อีกที)

4.ถ้าเป็นแบบเดิมๆ เชียงกงไม่น่าเกิน 1200 ถ้ายังไงติดต่อพี่เบิ้มเลยครับ เรื่องกันชนนะ

ตามลิงค์นี้เลยครับ เชื่อถือได้เลยครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=617810

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    1.ตามพี่-น้องด้านบนๆ

2. กรองเบนซิน
    - เครื่องคาร์บูจะเป็นกระป๋องพลาสติกสีขาวข้างในมีกรองอยู่
    - เครื่องหัวฉีดเป็นลักษณะกระป๋องโลหะ
    เปลี่ยนเองได้ซื้อของแท้มาได้เลยไม่กี่ตังค์

3. ใช้ตามคู่มือ ราคาต่างกันที่ยี่ห้อและลักษณะของหัวเทียน

4. ซื้ออันไหนมาก็ต้องทำสีอยู่ดี แล้วแต่จะเลือก ถ้าซื้อของมือสองให้ดูด้านในตรงพลาสติกที่จะใช้ยึดกับคานเหล็กหน้ารถด้วยอย่าให้มันเยินจนเกินไป...:D

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามเป้คนเดียวเลยคับ

6. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    มอเตอร์ฉีดกระจกผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาไม่นานครับ 700 กว่าบาทของแท้

7. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาเก็บข้อมูลครับ

8. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    เปลี่ยนได้แล้วครับ ขอบคุณนะครับทุกข้อมูลดีๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้