CHAVEคันใหม่จะทำอะไรกับมันดี......

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 12 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ช่วยผมคิดหน่อยดิ

2. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    โหลด เปลี่ยนล้อ Set ช่วงล่าง และก็ทำใจไม่ให้คิดถึงเธอ.................คริๆๆๆ

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ใส่เบาะตัวนี้สวยไหมครับ

4. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    สงสัย งานนี้ มีเต็มๆๆ รถเบาๆๆ เครื่องแรงๆๆ ช่วงล่างหนึบๆๆ รอบสนามเป่า ครับโค้ช

5. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    เบาะ สวยๆๆ สาวสวยๆๆ คู่กับ รถแรงๆๆ ตังค์น้อยๆๆ

6. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เดินท่อใหม่ 3นิ้วถึงท้ายรถ

โหลดเตี้ย

เปลี่ยนครัช

ใส่กล่อง

เปลี่ยนหัวฉีด

ทำซาเวิน

---------- Post added at 19:24:01 ---------- Previous post was at 19:23:46 ----------

เดินท่อใหม่ 3นิ้วถึงท้ายรถ

โหลดเตี้ย

เปลี่ยนครัช

ใส่กล่อง

เปลี่ยนหัวฉีด

ทำซาเวิน

7. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ขับมาแลกกับผม

8. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ตัดหลังคาเลยพี่เจี๊ยบ เท่ห์ดี

9. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ลองฉุดกระชากลากถูซักวันสองวันก่อน จากนั้นก็ค่อยขึ้นStepพี่
    ทำสเวิล+ปั้ม+หัวฉีด+ยกหัวฉีด+ดันราง+โบ
    แม็กซ์กับยางดีๆ+ระบบเบรค+โช๊คและกันโคลง
    Bucket seat + Rollcage + พวงมาลัยก้านยก + Meter Gaugeต่างๆ
    ที่ขาดไม่ได้ Smartgauge คับ ช่วยท่านได้ มิมิ

10. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

จัด ญ หญิงก่อนเลยคับพี่ :D

11. aa69

aa69 New Member Member

38
    0
    0
    เต็มที่.............น้าเจี๊ยบ

12. ใส่เต็ดพาผมไปโดนัทซัก 2-3รอบ อิอิ

13. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อย่างแรกผมว่าต้องโหลดก่อนเลยล่ะ ว่าแต่จะทำยังไงไม่ให้มันเต้นโดยที่ไม่ต้องไขว้โช้ค ใครมีวิธีบ้างครับ

14. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    หาไม่ได้ใส่ตัวนี้ดีกว่าตรวจสภาพผ่านด้วย

15. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    เอารถมาโชว์หน่อยซิคพี่เจี๊ยบ ฮ่าๆ สีไรอ่ะครับ

16. aj anucha

948
    1
    0
    ทำสเวิล คือไรพี่... ??:)

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เบิลให้มันติดตีนน่ะ.........แบบปั้มดิบน่ะ

เมื่อวานไปดูร้านทักสินจูน ECU ใส่อีสุแพททินั่ม ก็วิ่งดีนะ หรือว่าเป็นเพราะหัวฉีดพี่ต้อยกะปั้มแกด้วยก็ไม่รู้

แต่เร่งแล้วเสียงปั้มมันวี้ดดดด..... เลยแหละ !!! ดูงานไว้จะได้เป็น

18. aj anucha

948
    1
    0
    แล้วมันเบิ้ลๆ ตีนเท้าเหมือนปั๊มสายเลยหรอครับ
    ถ้างั้นทำอย่างไง..ทำที่ไหน มีวิธีทำเองบ้างไหมครับพี่เจี๊ยบ รู้สึกรถผมคันเร่งมันเบิ้ลไม่ติดเท้าเลย

19. aj anucha

948
    1
    0
    แล้วรบกวนเรื่องทำปั๊มด้วยครับมันดีอย่างไง ถ้าเราไม่ทำหัวฉีดใหญ่ครับ

20. aj anucha

948
    1
    0
    โทรไปแล้วครับพี่เจี๊ยบ เดี๋ยวผมลองตัดสินใจอีกทีนะครับ

21. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เหนเค้าว่า ใส่แหนบสตราด้า

เพราะเชฟมนตรีก็ไม่ไขว้

22. 5L-GTE

5L-GTE New Member Member

46
    3
    0
    :Dขอรบกวนถามทำทำสเวิล TriTon ทำยังไงคับพี่ทำที่ไหนราคาเท่าไรคับพี่รบกวนด้วยนะคับขอบคุณคับ

23. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ช่าง โอ้ดเลยครับ

24. ไม่ต้องคิดมากนอกจากทำเงิน ........555

25. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    กติการเค้าห้ามไข้วครับผม

26. mseeo2

778
    9
    0
    นั้นก็เสริมดิพี่ อิอิ

27. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ห้ามเสริมด้วย มายังไงใช้อย่างงั้นเลยครับ

28. mseeo2

778
    9
    0
    ใส่ Traction Arm ช่วยไงพี่ น่าจะไม่ผิดนะ

29. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    ใส่ค้ำ กันเพลาพลิกด้วยสักอันนึง ถ้าจะแหล่ม

30. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เออ จริงด้วยแฮะ ขอบใจน้องเอ็มมาก ต้องลองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้