หม้อลมเบรค ชั้นครึ่ง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย newzoom, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. newzoom

newzoom New Member Member

55
    1
    0
    ใครมีหม้อลมเบรค ชั้นครึ่ง ใส่ไทยเกอร์ หรือ ที่ซื่อถูกๆบอกการมั้งครับ

เบรคไม่อยู่ มะวานจะชนตูดชาวบ้านเค้า

หรือขอมูลก็ได้นะครับ ใช้รุ้นอะไร ราคาประมาณเทาไร

ฝากด้วยครับ

2. newzoom

55
    1
    0
    หม้อลมเบรคsurf หาซื่อได้ที่ไนมั้ยครับ ราคาประมานเทาไร

3. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ผมใส่ของSUPRA (รึป่าวไม่แน่ใจแต่ช่างที่ใส่บอกมา)ชั้นครึ่งหนึบดีครับ

4. newzoom

55
    1
    0
    หม้อลม อะนะหุหุ
    ผมใส่ TRD 4พอด แต่เบรค จม เกือบ หาย

ใส่มาเทาไรครับ หาหม้อลมอยู่

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
  6. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ของ Surf ชั้นครึ่ง 1800 บ.ครับ เชียงกงบางนา
    เห็นใส่กันหลายรุ่น ของ สกายก็ใส่ Supra ก็ใส่ แต่ของ Surf มันตรงรุ่น ราคาแพงหน่อย

7. newzoom

55
    1
    0
    เอาที่ใส่กับไทยเกอร์ได้จิ ใส่แบบว่าไม่ต้องแปลง

มันกดไม่อยู่จ้า ช่วนนะนำทีงับ

8. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    ถ้าหน้าเปลนเท่ากันใส่ได้หมดครับ คราวน์ อริสโต้ มาเจสต้า ซูปร้า เซิร์ฟ
    หม้อลมตัวเดียวกันหมดแหละครับ ใส่ได้หมด แค่กลับเอาท่อลมลงด้านล่างก็
    ได้แล้วครับ เหตุที่ต้องกลับเพราะขาน๊อตด้านบนมันใหญ่กว่านิดนึง (กรณีที่ผนัง firewall ยังสมบูรณ์ รูน๊อตต้องเป็นแบบนี้) ที่ซื้อก็เซียงกงทั่วไปราคาใกล้้เคียงกันหมด เลือกดูสวย ๆ อุปกรร์ครบๆ
    วาวล์แบ่งน้ำมันที่ติดกับหม้อลมต้องเอามาด้วย สำคัญนะครับต้องได้มาด้วย

9. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ

10. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    เคยไปถามเชียงกงปทุมวันมา 2 พันต้นๆอ่ะครับ

ร้านอยู่ติดถนนด้านนอกแถวๆป้ายรถเมล์

แต่ดูราคาแล้วมานแพงปายนิดนึง เพราะดูๆในเวปมัน 1700 เอง

เลยไม่ได้ซื้อมาครับ

11. มองหาอยู่เหมือนกัน ยังไม่ได้จังหวะซักที

12. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ผมใช้ของ nissan ครับ1500เอง

13. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ไม่เกิน2พันครับ ดิสสี่ล้อสกายลาย หายห่วงงงงงงงงงงง

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่รู้ว่าของไรอ่ะคับ
    ช่างเค้าใส่ให้อ่า

15. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ความรู้อีกแล้ว

16. newzoom

55
    1
    0
    (แล้วใช้อะไรดีละทีนี้)

17. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เค้าก็อยากได้ ชั้นครึ่งเหมือนกันนะ

18. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ถอดของเดิมไปเทียบตามเชียงกงเลยครับ สวย ถูก และพอดีก็จัดไปเลย

19. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    surf.........

20. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    อยากได้ชั้นครึ่งเหมือนกันครับ นิสสันถูกดีๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้