ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย โอ๋NN, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๋NN

โอ๋NN New Member Member

2
    0
    0
    ผมอยากจะวางเครื่องใหม่น่ะครับ ไม่ทราบว่า SR ฝาบาวหลังหัก ดีมั้ยครับ:cool: :cool:
    แล้วก้อช่วงล่างถ้าผมตัดสินใจวางเครื่องตัวนี้ ผมต้องทำอะไรบ้างครับ:p :p
    ไม่รู้เรื่องจริงๆครับ ขอพี่ๆแนะนำหน่อย ขับเป็นอย่างเดียว...อิอิ:rolleyes: :rolleyes:
    ขอคำแนะนำทีครับ

2. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    ..ขับใช้งานปกติดีครับ ไม่มีเทอร์โบไม่จุกจิกเท่าไร แรงพอประมาณ เป็นเกียร์ออโต้หรือธรรมดาครับ..

..ช่าวล่างก็แค่ปรับปรุงลูกหมากให้อยู่ในสภาพดีคือเปลี่ยนใหม่ หาโช้คดีดี เบรคดีดี พอแล้วครับ..

..เครื่องแรงขึ้นควรจะปรับปรุงระบบช่วงล่างและเบรคให้สมบูรณ์ครับ..

3. โอ๋NN

โอ๋NN New Member Member

2
    0
    0
    thankครับ ของผมเป็นเกียร์ธรรมดาครับ แล้วมันจะกินนำมันมั้ยครับ

4. THE-MUST

628
    4
    0
    อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันมันก็ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง เช่น.

นิสัยการขับรถ คือ ชอบขับอัดเล่นหรือธรรมดา

การวายสายไฟมาครบๆ ดี ดี, การวางตำแหน่งและสภาพของเครื่องยนต์ , อัตราทดเฟืองท้าย

สภาพความพร้อมและสมบูรณ์ของตัวรถ

จากที่ผมเคยใช้มานะ 10-11กม./ลิตร..:)
    ..

แก้ไขล่าสุด: 30 มีนาคม 2007
  5. THE-MUST

628
    4
    0

..มีข้อข้องใจตามไปถามเราหรือคุยเล่นได้อีกนะครับที่นี้เลย..www.e-30 club.com

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้