เกือบซวยครับ เมื่อคืนเบรคหลุด

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย max_upgrad, 14 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    เมื่อคืนประมาณตี 2 ขับรถไปกินกาแฟที่ตลาด ขากลับก่อนถึงหน้าปากซอย
    บ้านเห็นทางโล่งๆ เลยซัดไปหนึ่งชุด พอถึงกระแทกเบรคไป 3ที
    เอี๊ยด.....เอี๊ยด.....ปั๊ก จากนั้นเบรคก็จม เข้าซอยได้พอดี
    เลยคลานมาถึงบ้านลงมาดู เบรคห้อยมาอยู่ข้างล่างนำมันเบรคกระจาย
    มองก็ไม่เห็นไฟก็ไม่มี เลยเอานำมาฉีดแล้วไปนอนต่อ ตื่นเช้ามาดู
    ไอเบรคที่แปลงมาขาที่เชื่อมมันหลุดครับ ดึงเอาสายเบรคขาดหมดเลย
    ใครแปลงเบรคมาลองดูครับ เอาไว้เป็นอุทาหร

2. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ใครแปลงแบบตัดเชื่อมระวังด้วยนะครับ...

3. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    น่ากลัวจังงงงงง

4. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    สีล้อไม่เป็นอะไรหรอคับพี่

5. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ขอบคุณครับคุณแม็ค ของผมยังเป็นดรัมเบรคอยู่เลย เพื่อนๆใครที่แปลงมาระวังไว้ด้วยนะครับ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ระวัง ๆ กันด้วยนะคับ
    อันตรายมาก

7. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    อันตรายจริงๆ

8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    โชคดีนะครับที่ไม่เป็นอะไร

9. ^Now_HYBRID^

^Now_HYBRID^ New Member Member

4,656
    2
    0
    น่ากลัวอ่ะ.....ดีนะที่รถน้อย

10. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    อันตรายจริงๆเลยครับ ดีนะครับที่พี่ปลอดภัย

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แปลงจากดรัมเป็นดิสโดยทำแปลนขายึดขึ้นมาหลอครับ.......งานเข้าเลยล้อเป็นไรป่าว

12. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ไม่เป็นอะไรนะครับ.

13. โชคดี ที่ไม่เป็นไรมาก
    (ยังดรัมอยู่เหมือนกัน)

14. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    โชคดีแล้วที่ไม่เกิดอุบัติเหตุ นะน้าเเม็ก

ส่วนใครที่แปลงเบรคมาก็ตรวจเช็คระบบกันหน่อยนะ

15. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    ก็เป็นอุทาหรณ์ให้กับเพื่อน ๆครับ ถ้าจะทำการแปลงเบรคโดยการทำหน้าแปลนใหม่
    แนะนำว่าเหล็กที่ทำหน้าแปลน ขอให้เป็นเหล็ก โครโมลี่ หรือที่เรียกกันว่าเหล็กสีน้ำเงิน
    ดีกว่าครับ แน่นอนกว่า

16. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ขอบคุณครับ ระวังกันด้วยนะครับ

17. M.SAKDA

M.SAKDA New Member Member

210
    4
    0
    อันตรายครับ .....เอาไม่อยู่ ต้องเช็คเบรกกันนะ

18. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ระวังกันหน่อยนะคับ...... พวกที่ทำเบรคมาลองตรวจเช็คดูใหม่นะคับ เพื่อความปลอดภัย....นะคับ

ดีนะพี่แมกซ์ไม่เป็นไร ทั้งคน ทั้งรถ

19. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ดีแล้วน่ะคร๊าบบ

ที่ไม่เป้นอะไร

รถเกิดรถเยอะๆๆๆอันตรายน่ะครับ

^^

20. อันตรายนะเนี่ย ปลอดภัดก็ โอเคแว้วคับ

21. โหย น่ากัวครับ ดีนะเอารถอยู่ ไม่งั้นแย่เลยครับ

22. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    จ๊าก...............เอาแล้วไง ไปดูเลยดีก่าเรา
    แต่ผมไม่มีที่เชื่อมอ่ะ ต้องดูไร

23. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    จ๊าก...............เอาแล้วไง ไปดูเลยดีก่าเรา
    แต่ผมไม่มีที่เชื่อมอ่ะ ต้องดูไร

24. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    ดีนะเรายังเบรคเดิมๆ รอดตัวไปเรา

25. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ดีนะไม่เป็นไร น่ากลัวจัง

26. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    เสียวแทนเลยครับ

27. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดี ที่ ถึงบ้านแล้ว DiY เบครกัน ระวังด้วยนะครับ มีตัวอย่างให้เห็นแล้ว

28. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องมากครับ ส่วนล้อไม่เป็นอะไรครับ เป็นรอยโดนคาลิปเปอร็ลงมาสีนิดนึง
    เคยมีคนบอกมา แล้วครับ ว่าดูไห้ดีมันจะหลุดแต่ก็ไม่คิดว่าจะเกิด ถ้าหลุดตั้งแต่ เอี๊ยดแรก
    ท่าทางวินมอไซค์หน้าปากซอยคงไม่เหลือ ส่วนร้านที่แปลงมาอยู่แถวบางแค เข้าถนนสาย1
    (เขาเรียกกันนะ)เลยผับเรดซี๊ดอยู่ขวามือ เป็นร้านดังอยู่เหมือนกันแต่ไม่เอ๋ยนามละกันครับ
    ทำมาหลายปีแล้วครับเลยได้เริกทำสีคาลิปเปอร์ไหม่ไปเลยครับ

29. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ไม่เป็นไรก็ดีแล้วคับ ตรวจเช็คบ้างก็ดีนะคับ[​IMG]

30. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ดีเลยครับได้โอกาสทำสีด้วย แต่ต้องระวังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้