ชาวMR2ใช้เบรคของอะไรกันบ้างครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย oae_ohm, 5 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oae_ohm

oae_ohm New Member Member

13
    0
    0
    อยากรู้ว่าใช้เบรคของอะไร
    จานขนาดเท่าไหร่กันบ้าง
    ขอบคุณครับ

2. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    เบรคเดิมตัวเทอร์โบครับ

3. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    คาลิปเปอร์เดิมจานเดิม ผ้า n break สีชมพู คับ

4. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    ค่ายสีเขียวครับ

5. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    เบรคเทอร์โบเดิมๆครับ

6. เค้าถามเรื่องเบรคนะครับพี่ ไม่ใช่โช้ค :D

7. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0

พี่ยอดเบรคพี่เปลี่ยนมาของไรอะ เออแล้วเบาะ Raptor อะนั่งสบายดีมั้ยจ้องๆอยุ่เหมือนกัน แต่ก้อดู Tomcat อยุ่ด้วยอะ

8. celica GT4 จานสองชิ้น พี่ว่ากราฟเล่นเบรคใหม่ดีกว่า ชัวร์กว่า เคยลอง ATS ใน E46 เบรค โคตรรรรรรรรรรรรรรรร ดีเลย สมฐานะ 2000GT ด้วย :D

เบาะนั่งแล้วเจ็บทวารอ่ะ มันแข็ง ไม่รู้ tomcat แข็งเหมือนกันรึเปล่า พี่ว่าพวกเบาะติดรถ typeR นั่งสบายนะ พวกเบาะ EP3 เป็นต้น ฟองน้ำมันนิ่มกว่าแยะเลย ก่อนหน้านี้ใส่เบาะแดง DC2 อยู่ พอเทียบกันแล้ว เบาะ DC2 กลายเป็นโซฟาไปเลย สบายทวารมากๆ :sad:

9. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    อ่าจิงดิ ที่สนใจ Tomcat กะ Raptor เพราะว่ามันมีปักข้างหลังไง ใส่ใน MR2 แล้วมันเหนชัดดี

จะเล่น BRIDE GIAS ก้อกัวงบไม่พอ :confused:

แล้วไอ้เบรคที่ว่า มันชุดเท่าไหร่ได้อะพี่

10. มันมี 4 pot กะ 6 pot อ่ะ 4 pot รู้สีกจะ 5 หมื่นนะ ส่วน 6 pot รู้สึกว่าจะ 7-8 หมื่น ไม่แน่ใจนะ

ให้ชัวร์ลองโทรไปเช็คกับ TS thailand ดูก็ได้ พี่โทรไปถามนานแล้ว

ราคาที่บอกนี่แค่คู่หน้าอย่างเดียวนะ :cool:

11. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    ถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ
    มีใครแปลงเบรคหลังบ้างครับ
    เบรคมือของ MR2 เดิม มันดึงในจานหรือใน caliper อ่ะครับ
    จะซื้อมาแปลงกลัวทำแล้วไม่จบ :)

12. ดึงที่ตัวคาลิบเปอร์ครับ ไม่ได้ดึงในจานเหมือนพวก skyline

ผมเห็น runstop เค้าแปลงให้เป็นแบบดึงในจานในรถ yaris , jazz ได้นะครับ แต่ไม่รู้ทำกับ MR2 ได้รึเปล่า เพราะด้านหลังเรามีเพลาขับด้วย

หรือไม่ก็ต้องเอาคาลิบเปอร์เดิมมาใช้สำหรับเบรคมืออย่างเดียว หรือจะเอาพวกตัวเล็กๆ ของพวก civic หรือ collora มาใช้ก็ได้ แต่เรื่องตำแหน่งยึดอาจจะหาลำบากหน่อย แต่คิดว่าไม่น่าเกินความสามารถช่างไทย :D อ้อ ถ้าสายเบรคมือยาวไม่พอถึงตำแหน่งที่ยึดคาลิบเปอร์ อาจต้องทำสายใหม่ด้วยนะครับผม

ทำเสร็จแล้วบอกด้วยนะครับว่าแบบไหน work สุด เพราะรถผมทุกวันนี้ก็ไม่มีเบรคมือ :cry:

13. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    โปรเจ็คมิวคร๊าบสีเขียวพาสเทล

14. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ถ้าเหลือลองดูโปรเจคมิวมีแบบเข้าเบรคมือ2สูบ และเข้าเบรคเท้า2สูบ สุดจริงไปเจอข้อมูลในรถดริฟครับ
    กราฟแอบเอารถไปซิ่งที่คลองห้าวันงานชูก้าบีท เห็นน่ะครับ งามดีหล่อๆ
    เรื่องเบาะผมก็ว่างั้นอ่ะRecaroมันโซฟา ส่วนbride มันเท่แต่ทำใจแข็งเหมือนกระดาน

15. ton_mb

ton_mb New Member Member

24
    0
    0
    ใช้ของค่ายสีน้ำเงิน-ฟ้า ENDLESS 6 POT MINI จาน 324 ครับ คู่หลังมีของเตรียมไว้แล้ว 4 pot จาน296 เบรคมือหมดปัญหาครับ ใส่ตัว 3 ทาง เบรคมือใช้ได้เหมือนเดิมครับ

16. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    ขอบคุณ คุณยอดและคุณต้นนะครับสำหรับข้อมูลดีๆ
    ว่าแต่คุณต้นแปลงกับใครอ่ะครับ

17. oae_ohm

oae_ohm New Member Member

13
    0
    0
    ของคุณมากนะครับ สำหรับข้อมูลของทุกๆท่าน
    เดี๋ยวตัดสินใจว่าเอาของอะไรแล้วจะเอามาให้ชมนะครับ

18. ton_mb

ton_mb New Member Member

24
    0
    0
    ยังมีเบรคเหลือครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้