เบรคแล้วมีเสียงดังครืดๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย civic 96, 15 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic 96

civic 96 New Member Member

55
    6
    0
    เปลี่ยนผ้าเบรคมาได้ 1 เดือนแล้วมีเสียงดังครืดๆ ผ้าเบรคยี่ห้อ HAPE สีเขียว ครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ผ้าเบรค หรือจานเบรค ช่วยแนะนำหน่อยครับ ถ้าเป็นที่ผ้าเบรค จะใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ :cry:

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมแนะนำให้รีบเปลี่ยนทิ้งเลยครับ ผมเดาว่ามันเป็นผ้าเบรคแบบมีใยเหล็กเยอะมาก
    แล้วมันจะกินจานสึกเป็นร่องๆ ถ้าคิดจะเปลี่ยนจานอยู่แล้ว ก็ใช้ไปให้หมดเลยครับ
    ของศูนย์ก็ดีครับ แต่ผมใช้ Akebono เบรคอยู่ดี ไม่กินจาน มีเขม่านิดหน่อย เสียงไม่ดัง

3. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    ของผมดังเหมือนกันครับ

เพิ่งไปเจียจานมาทั้ง 4 ล้อวันนี้เอง

ผ้าเบลคเหลือเยอแต่ก็ยังดังเลยตัตสินใจเปลี่ยนผ้าเบลคใหม่ด้วย อิอิ

เงียบกริ๊บ!!

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เปลี่ยนเลยครับใช้ของ bendix ไม่มีเสียงให้รำคานหูแน่นอนครับ

5. civic 96

civic 96 New Member Member

55
    6
    0
    วันนี้ลองถอดออกมา เอาตะใบขัด แล้วฉีดทำความสะอาดด้วยสเปรย์ ขจัดคราบใขมัน เสียงเงียบเลยครับ แต่ไม่รู้จะเป็นอีกหรือเปล่า ต้องลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้