ขอข้อมูลซื้อโช้ค ค้ำฝากระโปรงหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mr_tor, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    ผมจะไปซื้อโช้คค้ำฝากระโปรงหน้า ที่คลองถม
    มันมีความยาว ต่างกันเลยไม่กล้าซื้อมา กลัวซื้อผิด

( Teinในรูปก็สวยนะแต่ราคามันแรง )

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าดูยังไง
    ควรมีความยาวเท่าไหร่ หรือต้องดูอะไรบ้างให้ลง EK ได้

ใครเคยมีประสบการณ์ ช่วยตอบหน่อยครับ

ตัวอย่าง

2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ลองวัดความยาวดูว่าจะต้องใช้โช้คที่ยาวสุดเท่าไหร่ แล้วก็ไปหาตัวที่มีความยาวตามที่ต้องการ แต่แนะนำว่าเอาแบบที่แข็งๆหน่อยนะครับ เพราะว่าเด้วมันจะค้ำไม่อยู่ (ลองมาแล้วเซ็งเลย) แล้วค่อยมาคิดต่อว่าจะทำจุดยึดยังไง (ไม่ยากเกินความสามารถหรอกครับ ค่อยๆ ทำ สนุกดีได้คิดด้วย เดี๋ยวว่างๆ จะลองทำใหม่อีกรอบ ;) :D )

3. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    อยากซื้อมาใส่เหมือนกัน ...
    เห็นที่ คลองถม มีเยอะมั๊กมากกกกก แต่ไม่ตรงรุ่น
    เลยไม่กล้าซื้อ ... เพราะไม่รู้ต้องแปลงอะไร ยังงัย บ้าง ???

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ผมอยากรู้เหมือนกันว่าจุดยึดต้องทำยังไงครับ (ทั้งของตรงรุ่น ญี่ปุ่น และซื้อเทียบมาใส่)

5. tp_topp

tp_topp New Member Member

61
    0
    0
    คันจริงๆ คนนี้ อยากไปเรื่อย

6. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    วัดจากที่มีรูให้ยึดน๊อต

คือวัดจากที่มีรูยึด ตรงกาบข้าง แล้ว ไปถึงหูยึดฝากระโปรงใช่มั้ยครับ
    แล้วขนาดของกระบอกอ่ะครับ ที่ซื้อมาปิดลงได้พอดีใช่มั้ยครับ (ความหนาของกระบอกโช้ค)

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อยากทำเหมือนกัน

8. khu50

288
    10
    0
    ช่ายแล้วคับ กะขนาดก่อนว่าจะต้องซื้อโช้คยาวประมาณไหน ขนาดเท่าไหร่ เอาใจช่วยคับ เด้วมีเวลาจะลองทำดูอีกที ส่วนที่จะทำจุดยึดก็หาเหล็กฉากที่มีขายทั่วไป (เลือกแบบที่มันแข็งๆ หน่อย ถ้าเป็นสแตนเลสยิ่งดีคับ) วัดขนาด กะระยะ แล้วก็เจาะรู ม่ะยากเกินความพยายามหรอกคับ หรอกครับ:D:D

9. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วราคาอันที่เท่าไร ที่คลองถม

ขอบคุณครับ

10. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    อยากได้มั้ยจัง คุณเจมส์นี่ข้อมูลแน่นจริงๆเลยนะครับ:D :D

11. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เคยเห็นเค้าใช้ของ a31 อะครับ เคยเช็คราคาของใหม่ คู่ละ 1000 นิดๆ ว่าจะทำเหมือนกัน

12. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เก็บข้อมูลครับ

13. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
  14. khu50

288
    10
    0
    ไม่แน่นเท่าไหร่หรอกคับ แค่ลองพยายามทำดูอ่ะ (เห็นอันที่คุณอ้นใส่ มันก็เลยเกิดเป็นแรงบันดาลใจอ่ะคับ :D:D)

15. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ผมเห็น ในหนังสือ "แต่งรถ" กับ RACE
    มีร้านรับทำ ประตู ปีกนก และ พวก ค้ำฝา
    กระโปรง แบบโช๊ค ลองไปดูซิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้