มีท่านใดในบอร์ดนี้ไปซัดใต้ทางด่วนอาจณรงค์-รามอินทรากันบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย JIT_SISSLY, 26 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    ผมไปทุกคืนวันเสาร์เลย
    ก็เจอ EK เหมือนกัน 2-3 คัน
    แต่ไม่แน่ใจว่ามีคนในบอร์ดนี้ไปร่วมก๊วนกับเค้ากันบ้างรึเปล่า
    เลยมาสอบถามกันดูเล่นๆ...เผื่อได้ข้อมูลอย่างอื่นเพิ่มเติม...

2. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ไปแค่ดูๆผ่านๆอะค่ะ ไม่กล้าเข้าใกล้ กลัวอุบัติเหตุค่ะ

3. อ้วน_อ้วน

อ้วน_อ้วน New Member Member

26
    0
    0
    แอบเห็นอยู่บ่อยๆนะ อิอิ ว่าแต่คืนนี้ไปป่าว

4. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ยังไงก็ระมัดระวังอุบัติเหตุด้วยนะครับ

5. ไปทุกสัปดาห์เลยครับ เลียบทางด่วน เจ็ทเก่า เจ็ทใหม่
    เกษตรตัดใหม่ บางใหญ่ แจ้งวัฒนะ พระราม 5 วงแหวน
    บางปะหัน อยุธยา ทั้งวิ่งเล่นขำ ๆ วิ่งเช็ง แข่งเถื่อน

แต่นั่นมันเมื่อประมาณ 7 - 8 ปีที่แล้วครับ สมัยนี้ไม่ไปแล้ว
    เบื่อตำรวจ วิ่งแป๊บเดียวก็ย้าย เด๋วต้องมีหาทางหนีตำรวจอีก
    ดึกด้วย ง่วงนอน ไม่ได้แอนตี้คนไปวิ่งนะครับ เข้าใจเพราะ
    เมื่อก่อนผมก็เป็น

แต่ยังไงก็ระวังตัวกันหน่อย เพื่อน ๆ รุ่นผมที่เคยวิ่งด้วยกัน
    สุดท้ายรถมิดบ้าง พิการเดินไม่ได้ก็มี สุดท้ายเห็นมาก ๆ ก็
    ต้องเลิกรากันไป ก็อย่างว่าแหล่ะ ชีวิตวัยรุ่น ไม่ลองไม่รู้

แก้ไขล่าสุด: 28 กันยายน 2009
  6. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    เป็นหวงนะครับ ระวังกันด้วย

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เคยไปดูครับ

8. Hanami_tum

Hanami_tum New Member Member

81
    0
    0
    มีทุกเสาร์เลยหรอพี่ มีประมานกี่ทุ่มครับ อืม ...แถวไหนพี่บอกละเอียดเรย เผื่อจะได้ไปแอบดู

9. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ไ ป . . . เ กื อ บ ทุ ก เ ส า ร์

เ เ ต่ ไ ป กิ น เ ห ล้ า น่ ะ

กิ น เ ห ล้ า ไ ป ด ม ก ลิ่ น ย า ง ก ลิ่ น เ บ ร ก . . . . ฟั ง เ สี ย ง ท่ อ :D :D :D เ เ ป ล ก ไ ป อี ก เ เ บ บ

---------- Post added at 14:13:15 ---------- Previous post was at 14:13:00 ----------

ไ ป . . . เ กื อ บ ทุ ก เ ส า ร์

เ เ ต่ ไ ป กิ น เ ห ล้ า น่ ะ

กิ น เ ห ล้ า ไ ป ด ม ก ลิ่ น ย า ง ก ลิ่ น เ บ ร ก . . . . ฟั ง เ สี ย ง ท่ อ :D :D :D เ เ ป ล ก ไ ป อี ก เ เ บ บ

10. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    เมือคืนผมก็แวะไปดูครับแต่ตำรวจกวนเลยเงียบๆ อดดูเลย แต่ไปดูครับไม่กล้าลงไปเล่นด้วย

1 คือรถเราแรงไม่เท่าเขา 2 กลัวอุบัติเหตุ ถ้ามิดอีกคัน คงไม่มีปัญญาซื้อแล้วครับ

11. JIT_SISSLY

91
    0
    0
    ตารวจ

หมู่นี้พ่อมาบ่อยเริ่มกร่อยแล้วครับ

12. เท่าที่รู้ ตอนนี้เค้าวิ่งกันแถวเจ็ทเก่า ไม่ก็เกษตร ตัดใหม่น่ะครับ
    เวลาก็ประมาณตี 2 เป็นต้นไป ยังไงก็ระมัด ระวัง เอาตัวรอด
    ตัวใครตัวมันเอาก็แล้วกันนะครับ ส่วนตัวผมคงไม่ไปหรอก ได้แค่
    บอกเท่านี้แหล่ะครับ

ขอให้สนุก และปลอดภัยกลับมากันทุกคนนะครับ

13. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    หลายปีก่อนๆ ผมก็ ไปดูบ่อย นะ เจอโดนปิดถนนจับไปที แทบร้อง พี่ ตร เล่นเอารถบัสขวางถนนไว้ 2 ฝั่งเลย(มาตอนไหนก็ไม่รุ้)

ใครขับหนีไปอีกทาง ก็เจอด่าน เต็มๆๆ ใครหนีเข้าซอย พวกพี่ๆเค้าก็รอดักทุกซอย ใครจอดรถทิ้งไว้ พี่แกเดินจับความร้อนห้องเครื่องเลย

สรุปโดนกันเปนร้อยคัน (เหตุการณ์ที่เส้นแจ้งวัฒนะ)

แต่ก่อนผมไปดูที่แถวสามโคกปทุมอะคับ มันส์ดีนะ ซัดกันยาวๆ ตร. ไม่ค่อยยุ่งด้วย ขับไปเหอ แต่ระวังสิบล้อเอาไปกิน อิอิ

เดียวนี้ อย่างที่ข้างบนบอกอ่ะคับ กลัว อยู่เฉยๆดีกว่า ไปดูก็โดนข้อหานะคับ ไม่ใช่ว่าไม่ผิด อย่าไปเสียงโดนค่าปรับเลย

14. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    จะลองไปชมดูคับ

15. Hanami_tum

Hanami_tum New Member Member

81
    0
    0
    ล่าสุด ผมกะเพื่อนพึ่งไปมา มะคืนวันพุธนี้เอง รถแรงเต็มเลย ตำรวจมาหนี้กันกะจายเลย

ตื่นเต้นมากมาย ไปกันก็ระวังกันด้วยนะครับ

16. BOSS

BOSS New Member Member

49
    5
    0
    ผมไปดูแทบทุกเสาร์ครับ ขับZX50ccไปดูลาดเลาก่อน(บ้านอยู่แถวนั้นครับ) ดูๆแล้วถ้าไม่มีตำรวจชัวร์ก็ค่อยกลับไปเอาน้องEKออกมาวิ่งบ้างบางเสาร์ แต่จะไม่ค่อยแข่งจะซัดวนไปวนมาแบบเอามันส์มากกว่า คือจะพยายามไม่แข่งเพราะถ้าไปแข่งกับคนอื่นแบบว่าจะเอาชนะให้ได้มันจะกดดันอ่ะครับ และอาจจะมิดได้ง่ายๆ(EFคันเก่าเคยมิดบนเกษตรตัดใหม่เพราะแข่งกับคนอื่นเนี่ยแหละครับทั้งเจ็ยและอาย เลยกลัว+หลอนมาจนทุกวันนี้)

17. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    เจอบ่อยครับ แต่ไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่ เมาอยากนอนมากกว่า

ระวังๆกันด้วยนะครับ

18. เต็มที่เลยคับพี่ เจอกันก้ออย่า"จี้ตูดนะเสียว"

19. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ระวังอุบัติเหตุด้วยครับ

20. จำได้ว่าเมื่อก่อนชอบไปดูที่สามโคก หรือบางปะหัน คนเยอะ รถเยอะมาก ตำรวจมาที
    ยังกับผึ้งแตกรัง ผู้หญิงที่ชอบไปดู พอตำรวจมาทำอะไรไม่ถูก พวกผู้ชายที่พาไปก็ต่าง
    คนต่างขับรถหนี ทิ้งผู้หญิงไว้ พวกที่โดนทิ้งต้องโบกรถใครก็ไม่รู้(พวกรถซิ่งที่หนีตำรวจ)
    ไปด้วย ไม่งั้นล่ะกลับบ้านไม่ได้แน่ ๆ เห็นแล้วก็....อืม นะ ไม่น่ารีบออกมาเลย น่าจะ
    รอรับซะก่อน 555+

ไปดูรถอ่ะไม่ค่อยสะใจ มันสะใจตอนยืนลุ้นเนี่ยแหล่ะ ว่าตำรวจจะมาตอนไหน เร้าใจ
    สุด ๆ ไปเลย

ยังไงก็รักษาเนื้อ รักษาตัวกันเอาเองนะครับ ของแบบนี้มันสนุกแค่ชั่วนึง แต่ถ้าโดน
    ปิดกล่อง โดนยึดรถ มันไม่คุ้ม ของสนุกแค่ชั่วครั้งชั่วคราว รู้ว่าผิด แต่คนก็ยังชอบ
    ทำกัน เหมือนกับการมีกิ๊กนั่นแหล่ะ อิอิ

21. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ระวัง อุบัติเหตุกันด้วยครับ

22. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    อุ้ย...เจอศิษย์เก่า.....วันนั้นอย่างที่บอกครับ...ปิดกล่องตอนนั้นยังใช้กระบะอยู่....เพื่อนโดนยึดรถด้วย...เดี๋ยวนี้ซิ่งกันก็ ระวังๆๆๆตัวใครตัวมันคร้าบ....เฮียเค้า:sad:มาไม่มีเวลารักกันคร้าบ...ไม่งั้นโดนกันหมด...

23. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ผมไปซัดประจำเลยค้าบบเส้นนั้นอ่ะ

ซัดก๋วยเตี๋ยว คริสตั้นพาร์ค :D

24. JIT_SISSLY

91
    0
    0
    เงียบเลยช่วงนี้ มีมาเหมือนกัน NA (HONDA)ซะส่วนใหญ่ พวกโบเบอร์นี่ เงียบกริบ แต่เสาร์ที่ผ่านมานี่แปลกนะ เจอ EK อยู่หลายคันพอสมควร:)

25. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    เช่นกันครับ วันนั้น ผมก็โดนครับ เป็นครั้งแรกที่โดน ตื่นเต้นจนทำอารายม่ะถูกเลยครับ
    จำได้ครับเมื่อหลายปีก่อน น่าจะเป็นถนนเส้นหน้า คาร์ฟูร์ ใช่ป่าวครับ
    มันเล่นเอารถบัสปิดเลยครับรถที่กำลังวิ่งแข่งกันอยู่พอเห็นรถบัส ปิดก็ วิ่งยูเทริน์กลับ
    กะว่าหนีพ้นแน่นอน ปรากฎว่า อีกด้านมันก็ปิดเช่นเดียวกันครับ รถก็เลยวิ่งไป ออ กันนิ่งสนิทเลยครับ
    ผมจำได้แม่นเลยครับ วันนั้นผมเห็นว่ามีรถบัสจอดอยู่ในซอยอยู่ 2-3 คัน มันแปลก ๆเพราะไม่เคยเห็นจอดมาก่อนน่านี้
    แต่ก็ม่ะคิดอะไร อย่างที่บอกเลยครับว่ามันเล่นเปิด ฝากระโปรงทีละคันกันเลยครับ ว่าเครื่องใครแต่งอารายยังไงครับ เซ็งสุด ๆครับ
    ยังไงก็อย่าไปแข่งกันเลยครับบนท้องถนนอ่ะครับ ไปที่ สนามดีกว่าครับปลอดภัยกว่าเยอะครับ
    ยังไงก็ขอให้ขับขี่กันอย่างระมัดระวังทุก ๆท่านนะคร้าบบบบ ขอบคุณคร้าบบบ :cool:

26. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0

ไม่มีชวนอะ:D

27. Charrotte

794
    11
    0

อ่าซวยมาก ผมอยู่ต้นทางพอดีเลยออกมาทัน
    ผมก็ไปยืนโบกรถ อยู่หน้าปั๊ม shell ให้รถเลี้ยวเข้าซอยมา ตรงไปไม่งั้นโดนกันหมด

คนที่รอดๆมาก็มานั่งทานข้าวอยู่ข้างปั๊มshell เอารถจอดใต้คอนโด กัน

จําได้คราวนั้นลงหน้า1หนังสือพิมพ์เลย จับได้เปนร้อยคัน - - ยืดรถ ปรับโครตตตแพง

บทเรียนเลยละครับ:D

28. Charrotte

794
    11
    0

อื้มคราวหน้าขับรถตู้ไปดีกว่าเนอะ รอ ตร.มา รอเก็บ ญ พาไปเซฟเฮ้าท์ 555

29. ผมยังจำได้เมื่อประมาณสิบกว่าปีที่แล้ว มีญาติผมคนหนึ่งไปซิ่งอยู่แถวใต้ทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์ ตอนประมาณตี 3 แล้วประสบอุบัติเหตุเนื่องจากล้อไปเกี่ยวกับฟุตบาทแล้วเสียหลักพุ่งเข้าไปชนกับตอหม้อทางด่วนจนรถระเบิดไฟลุกท่วม เสียชีวิตทั้งคนนั่งและคนขับเพราะโดนย่างสด เป็นรถบีเอ็มดับบลิว 318 สีขาว โมเต็มๆ ผมยังไปดูซากรถที่จอดชนตอหม้อใน 4 - 5 วันต่อมาเลย สภาพรถไฟไหม้จนไม่มีชิ้นดี จุดที่เกิดอุบัติเหตุอยู่เยื้องๆ กับปั๊มบางจาก มีข่าวออกทางทีวีด้วย ตอนแรกที่ดูข่าวในทีวีไม่รู้ว่าเป็นญาติของผมเอง เพิ่งมารู้ก็ตอนที่ไปร่วมงานศพที่วัดนั่นแหล่ะว่ามันเป็นคนขับรถคันนั้นเอง ที่ผมเอามาเล่าให้ฟังนี่ไม่ใช่ว่าอยากจะให้พวกขาซิ่งเกิดความสยองขวัญหรอกนะ แต่ว่าอยากจะเตือนให้ระมัดระวังกันด้วยเวลาไปซิ่งแถวนั้นน่ะ มันอันตรายจริงๆ

30. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    คิดถึง อีแดง เหรอ คร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้