สอบถามเรื่องคานกันกระแทก ในกันชนหน้าของEKครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 16 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    ระหว่างตัว96 กับตัว99 เหมือนกันหรือเปล่าครับ ของผมเป็นตัว96ครับ ใครมีรูปของตัว 96 ขอดูหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    รู้สึกว่าจะไม่เหมือนครับ
    ผมซื้อมาตรงรุ่น 96 ขันน๊อตยึดเองได้เลยครับ ง่ายๆ

3. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    น่าจะเท่ากันนะ ยึดที่จุดเดี่ยวกันนิคับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เท่ากันครับใส้ได้

5. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    ขอบคุณครับ

6. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    เคยมีคนเอาไปใส่แล้วมันไม่ได้ครับ
    ติดกันชนนี่แหละ
    รอเค้าตอบดีกว่า
    ส่วนของผมมีปัญหาอยู่ที่ปลายสุดที่เขาตีแบน ยื่นขึ้นด้านบนอะ
    มันไปทิ่มกันชนสีแตกอยู่ 3-4 รอบเลยเจียรออกไป จำได้ว่าของผมมันปี 96

7. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ถ้าเอาคานของตัว 96 ไปใส่ Lev รู้สึกว่าจะต้องเจียร์มุมออกหน่อยอ่ะครับ เพราะว่ามันจะขูดกับกันชน Lev แต่ใส่ได้แน่นอน :)

8. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ข้อมูล ดี ๆ ทั้งนั้น เก็บไว้ประดับความรู้เรื่อง EK ครับ .. คุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้