มีปัญหาข้องใจคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย be-ing, 15 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. be-ing

be-ing New Member Member

42
    1
    0
    คือว่าผมใช้รถ civic coupe ปี96 อยู่น่ะคับ แล้วอยากใส่ หางหลัง DC2 จะใส่ได้ไหมคับแล้วหางหลังตัวนี้มีกี่รุ่นคับคือว่าผมเคยไปถามร้านแถวเชียงกงมาเค้าบอกว่าหางหลัง DC2 ใส่ไม่ได้ผมก็เลยงง สรุปแล้วหางหลัง DC2 มันใส่กับ coupe ได้ป่าว และโคมไฟหน้าของEK9 ใส่กับcoupe ปี96 ได้ไหมคับโคมดำใช่ป่าวคับ มีใครรู้ช่วยตอบด้วยน่ะคับ........รบกวนด้วยน่ะคับ:)

2. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    หางหลัง ของ DC2 ใส่ได้นิครับ
    หางมีหลายรุ่นครับ DC2 , หางหลังทรงสูง , หาง Mugen อันนี้ที่นิยมๆกันนะ แบบอื่น ม่ายรุ้

ไฟหน้าโครมใส่กันได้นิครับ แต่ต้องดูว่าEK9 มันเป็นรุ่นเดียวกันปล่าว มันจะมีหน้าปี 96 ก่ะหน้า Lev ปี(99-20)

สังเกตดูครับว่าโครมหน้ามันไม่เหมือนกัน

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    แถมให้ครับ อันนี้เป็นตรูดคูเป้ ไอดอล แบบเจาะหาง DC2 ของผมเอง คุ้นๆม่ะ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ตุลาคม 2009
  4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    รถสวยมาก เจาะรูได้เนียนสุดๆ ครับ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ใส่แล้วหล่อมากๆคับ

6. be-ing

42
    1
    0
    หางหลัง DC2 ใส่ได้เลยใช่ไหมคับ ราคาประมาณเท่าไรคับ........

7. be-ing

42
    1
    0
    มีใครจะขายหางหลัง dc2 บ้างไหมคับอยากได้จริงๆ........

8. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    หาในบอร์ดซื้อ-ขาย เลยครับ มีขายกันเรื่อยๆ

9. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    เช๊กเรื่องหางว่าเป็นของสี่ประตู หรือ สองประตูเท่านั้นเองคับ ให้ใช้เป็นของสองประตูเท่านั้น

เพราะสี่ประตู db8 ใส่แอกคอร์ดได้ ความยาวผิดกันระหว่าง dc2 กับ db8

ผมจำไม่ได้ว่า มันยาวกว่ากันที่เซน จัดว่าไม่มากแต่ก็สร้างผลเสียได้คับ (เสียตังฟี)

ทางที่ดีเอารถไปทาบได้เลย ถ้าของสี่ประตู จุดยึดเลยแน่นอน สงสัยร้านที่เค้ามีแล้วบอกใส่ไม่ได้

เข้าใจว่าเค้ามีสี่ประตูไปเรียบร้อย ลองดูคับ ^^

10. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    เทพ DC2 มาตอบเองเลย :) :) :)

11. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    มีอยู่อันนึงครับ

12. aumEK2000

aumEK2000 New Member Member

111
    0
    0
    หางหลังทรงสูง DC2 สวยจริงๆครับ

13. be-ing

42
    1
    0
    .....ไหนคับช่วยบอกทีคับ

14. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    ลืมบอกเบอร์ ถ้าอยากได้ลองโทรมาถามแล้วกันครับ ผมมีทั้ง EK ทรงสูง DC2 แล้วก็ MUGEN ครับแล้วแต่ความพอใจว่าอยากได้แบบไหนครับ
    081-7325145

15. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ว้า...ตอบกันไปหมดละ

16. be-ing

42
    1
    0
    แล้วตอนเจาะใส่หางหลังจะอยู่แนวไหนคับ......หรือว่าใส่ชิดไปทางท้ายฝากกระโปรงคับ

17. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    แอบมาดูคับ

18. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    ถาม ลุงหนวดเทอร์โบเลยครับ

19. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตอบตรงๆว่า ผมเจาะตามใจผมเลยครับ ตรงไหนคิดว่าสวยก็เจาะ แต่ถ้าเอาตามหลัก
    รู้สึกว่าจะมีรูนึงที่ตรงกับมาร์คใต้ฝากระโปรง ก็เจาะตรงนั้นรูนึงส่วนอีกรูก็เจาะให้ตรงกับรูที่หางหลังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้