ไมล์ Hybrid สามารถแปลงใส่ ES01 ได้มั้ย?

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย kitty_@es2001, 7 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0
    ขอคำแนะนำจากพี่น้อง DAMS หน่อยครับ

ไมล์ Civic ES ตัว Hybrid สามารถแปลงใส่ ES01 ได้มั้ย?
    wiring สายไฟจะมีปัญหาป่าว ต้องใช้ wiring map ของมันด้วยมั้ย?
    สงสัยตรงความร้อน กะ ระดับน้ำมันเชื้อเพลิง มันเป็น LED (ของเดิมเป็น mechanic ใช่ป่ะ)

ขอบคุณคร้าบบบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2007
  2. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    คาดว่า แปลงได้ แต่จำเป็นต้องนำมาทดสอบก่อน อีกอย่างอาจจะใช่ไม่ได้ครบทุก function

3. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0
    ไฟมันสวยดีอ่ะ ยังไง IMA indicator ต่างๆ ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว แค่เอาไฟโชว์ติดก็พอ งามๆ แต่สงสัยตรงน้ำมันกะความร้อน อ่ะแหละ และก็ไม่รู้ว่ามี info อะไรบอกมั่งที่เรือน digital

แต่ผมก็ว่าน่าจะแปลงได้แหละ ไม่น่าต่างจากแปลงของ 03

ถ้ามีของ ท่านจอร์จน่าจะแปลงได้ ใช่ม่ะครับ

ขอบคุณครับวิน

4. Yakumo

580
    7
    0
    เรื่องแปลงผมคิดว่าแปลงได้ แต่ ก็อย่างที่บอกไว้ ข้างต้นแหละครับว่า อาจจะใช่ได้ไม่ครบทุกฟังก์ชั่น ผมคิดว่าจอร์จ น่าจะช่วยดูให้ได้ ล่ะครับ

แต่ข้อสังเกต ของผมมันจะคุ้มเหรอ เพราะว่า ของน่าจะหายากมาก

5. kitty_@es2001

93
    2
    0

พอดีมีเพื่อนพอหาของให้ได้ ราคาคงไม่แรง แต่ถ้าราคาไม่คุ้มก็คงไม่เอา อีกอย่างผมก็ลองหาจากที่อื่นเทียบราคากันอยู่ด้วย นี่เลยลองมาถามเผื่อไว้ครับ

ขอบคุณมากครับวิน สำหรับข้อแนะนำดีๆ

:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2007
  6. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    ไฮโซ มากเลย

7. kitty_@es2001

93
    2
    0
    เปลี่ยนจาก ไฮโซ เป็น เอวี ดีกว่าน่ะ เอิ้กๆ

ผลบุญจากท่าน ทำให้ผมได้รับอนิสงค์จากตาอ้นไปด้วย ขอบคุณ ขอบคุณ

:D

8. Yakumo

580
    7
    0
    ไม่เป็นไรครับเล็กๆน้อยๆ

9. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    ไมล์สวยจัง

10. umpooh

umpooh New Member Member

7
    0
    0
    แปลงแค่ไมล์ทำไมตาเอ๋

แปลงระบบทั้งคันไปเลย... HYBRID แท้ๆ.. แง่มๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้