ปิด Project ได้ฤกษ์ประกอบหาง แล้วเตรียมบิน !!!

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย auy@b-14, 16 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    โปรเจคนี้ไม่ได้ตั้งใจให้เกิดเลยคร้าบ เพราะคิดว่าจะไม่แต่งแล้ว ขับมันเดิม ๆ แบบเนี้ยแหละ

แต่ดันไปเจอไอ้พวกเนี้ยโดยไม่ได้ตั้งใจ จะขายก็เสียดาย เงินใช้ไปเดี๋ยวก็หมด

สุดท้าย จับใส่รถตัวเองให้หมด พร้อมกับของแต่งอีกบางส่วน เพื่อความสุด (จนแท้)

งวดนี้หมดไปหลายบาท แต่เพื่อรถตัวเอง ยอมคร้าบ

คุณแม่ แฟน ที่คอยบ่นเสมอ 555

เพื่อน ๆ พี่ ๆ ใน ST ทุกท่าน ที่ทำให้ผมบ้า Sunny จนทุกวันนี้

รายการของทั้งหมด ...

- ไฟหน้าเพชรแท้ (ขอบคุณพี่โจ้ครับ) หาบางนาแพงเกิน ได้จากพี่โจ้มา ถูกโครต ๆ

- กันชน Lucino พึ่งมาเมื่อวาน สปอร์ตไลท์เหลืองนิดนึง เดี๋ยวซันไลล้างเอา

- ลิ้นหน้า + สเกิตชิ้นเดียว งานเป็นไฟเบอร์ ไม่ทราบสำนัก บอกมาแค่ใส่ Lucino รหัส FB14

สเกิตเทียบแล้วตรงรุ่น ลิ้นหน้า รอกันชนมาเมื่อวานลุ้นอยู่ว่าตรงรุ่นหรือไม่ เทียบแล้วพอดีเป๊ะ

ดีใจโครต ๆ (เสี่ยงดวงสั่งสเกิตกับลิ้นหน้ามาก่อน กะไม่ตรงก็คงไม่เปลี่ยนใส่ Lucino)

แต่เดี๋ยวส่งร้านไฟเบอร์แก้งานนิดนึง ใส่กับกันชนแล้วมันแน่นไป เสียวไฟเบอร์แตก

- ไฟท้าย ทับทิมแดง ตัวนอก ตรงรุ่น B14 ท้ายแยก รอของมาอีก 2 อาทิตย์

- สุดท้าย TRUST PE-Ti Full ไทเท พี่ชายบอกเอาไปใส่รถเองแล้วกัน ไม่ขายแระ

เสร็จเมื่อไหร่ จะเอามาให้ชมนะครับ

แก้ไขล่าสุด: 26 เมษายน 2010
  2. auy@b-14

711
    38
    0
    สเกิตข้าง งานเป็นไฟเบอร์ชิ้นเดียว ไม่ทราบสำนัก ลงมาพร้อมลิ้นหน้า ชุดนี้มาถึงจับสเกิตเทียบก่อนเลย พอดีเป๊ะ

(ในรูปวางเกาะไว้เฉย ๆ ไม่มีหลุด)

3. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    มารอดูคนแรกเลย

4. auy@b-14

711
    38
    0
    พอสเกิตตรงรุ่น ก็มาลุ้นลิ้นหน้า ใช้เวลาไปเดินหาบางนา เจอแต่ 4000 ขึ้น

สภาพไม่สวย หาเองไปเรื่อย ๆ สุดท้ายมาถึงเมื่อวาน อู้งานรีบกลับบ้าน ลุ้นอยู่ลิ้นมันจะตรงรุ่นมั๊ย

กลับถึงบ้าน เจอกันชนกองอยู่ รีบขึ้นไปเอาลิ้นหน้ามาเทียบ สุดท้าย เป๊ะคร้าบ

แต่มันแน่นไปนิดนึง ยัดยากมา คงต้องไปให้ร้านไฟเบอร์แก้ให้พอดี ก่อนส่งเข้าทำสีครับ

ตอนใส่ลิ้นหน้าเข้าไป พอดีเป๊ะ ดีใจแท้ (ไม่งั้นขายทิ้งแน่เลย คงไม่ได้ใส่)

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ดีใจด้วยน่ะครับ อุ้ย
    แป๊ะ ก็ ชัดเลย ++

มาจากคันนี้ละ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2009
  6. auy@b-14

711
    38
    0
    ไฟท้ายพึ่งสั่งไปวันนี้ รอของลงมา 2 อาทิตย์

เมื่อก่อนไม่ค่อยสนใจ จนไปเห็นพี่โอ๊ต B14 ล้อ NISMO LM GT4 ใส่อยู่ วิ่งผ่านหน้าไปบนทางด่วน

เทห์หว่ะ เอาบ้าง หายากเหมือนกันนะผมว่า ราคาพอรับได้

7. auy@b-14

711
    38
    0
    สุดท้าย พี่ชายมันพูดมา เอ็งเอาไปใส่เองไป อยู่นานแระ ไหน ๆ part ใหม่ เอาไปให้สุด

ท่อ TRUST PE-Ti Full Titanium เบามั่ก ๆ

อันนี้ ขอคิดดูอีกทีครับ ใจไม่กล้าพอ กลัวครูดด ครูดทีห้องไห้แน่เลย ...

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    จัดเต็มๆมาดูเลยอุ้ย

9. auy@b-14

711
    38
    0
    ไฟท้ายหน้าเพชรแท้ ได้มาจากพี่โจ้แล้วในราคาถูกเกิน

หาบางนามีแต่แพง ๆ + ไม่ใส ไม่ก็ขายยกหน้าตัด ขอบคุณพี่โจ้ด้วยนะครับ ...

ตอนนี้เดี๋ยวว่าง ๆ คงเอาลิ้นหน้าไปซ่อมก่อนส่งเข้าอู่ทำสีพร้อมกันหมดเลย เดือนนี้เงินทำรถหมดไปหลายแล้วครับ

ไหนจะซ่อม ไหนจะซื้อของ เดือนหน้าคาดว่าเงินเดือนก็คงรถตัวเองอีกแน่นอน 555

ไว้เสร็จแล้วจะเอามาให้ชมนะครับ

10. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แจ่มครับ ชอบลิ้นอะ ถ้าเจอฝากบอกผมด้วยนะครับ

11. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    รอชมครับพี่อุ้ย ลิ้นหน้าดูแล้วทรงคล้ายๆ นิสโม่+อูเทค นะครับ สวยมากๆ ครับ

12. auy@b-14

711
    38
    0
    ขอบคุณครับพี่เด่น จากที่คุยกับพี่วันนั้น

เมื่อวานพึ่งได้ของครบครับ ปาเข้าไป 2-3 เดือนได้ ...

เดือนนี้หมดตูดแล้วคร้าบพี่ เกาะแม่กินเอา เสร็จแล้วเอามาให้ดูแน่นอนครับ

ท่านนี้ล้อเทพอีกท่านแล้วนะครับ NISMO LM GT4

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุด: 16 ตุลาคม 2009
  13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตอนแรก เห็นรูปที่ส่งใส มุมมันไม่ได้ ดูเลย งง
    ว่าเป็น N15 VZR รุ่น 2 หรือ ยังไง

ตอนนี้ ก็ชัดเลยยยยย :D

จรัด เพิ่มไปอีกรูปอ่ะ :rolleyes:

14. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    คันนี้มันมีตำนาน ว่ามันคุ้นๆ อยู่
    จะสวยเลยครับ อุ้ย เดียวจัด ตามไป +++

15. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    มารอชมครับคุณอุ้ย เอาใจช่วย ออกมาหล่อแน่ๆ แต่ท่อนี่สุดดีจังอยากได้อ่ะ

16. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โอ้ว ของดีครับ
    รอชมจ้า

B14 หน้าตาดีจริง ๆ

17. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    รอชมครับ มาทีเดียวครบเลย อิอิ

18. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    โอ๊ะๆหล่อมั๊กๆครับ ล้อเข้าตาด้วย จ๋วยๆๆ

19. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ใส่ท่อมาเลยนะ แล้วจอดที่ไหนบอกด้วยเดี๋ยวไปถอด อิอิอิ

20. kitty B14

kitty B14 New Member Member

74
    27
    0
    รอชมนะครับ:Dชอบท่อหล่อมากๆ:D:D:D

21. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    สวยงามมาก... อิอิ
    ท่อใส้เท่าไหร่ค๊าบบบ...
    เห็นแล้วน้ำลายไหล หุหุ
    ว่าแต่ไม่เจออถุ้มตูดมั้งเหรอ อยากได้อุ้มตูดอ่ะ...
    อุ้ยคร๊าบบ PM บอกราคาไฟท้ายหน่อยจิ อิอิ...
    อยากจัดแต่ต้องรอคิว 555...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2009
  22. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    อยากเห็น ตอนเสร็จแล้วจังเลย สวยแน่ๆ

23. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ล้อยังกะ ENKEI RS5 เลย :D :D :D

24. Denn

9,716
    819
    113
    ท่อ ก็ 7 พัน ถึง หมื่น ใส้ช่างมัน อย่าไปแคร์
    ส่วน อุ้มตูด แท้ 4 พัน 5 ได้เลย เอาไหม
    แต่ถ้าบอก แพง
    งานก๊อป ไฟเบอร์ เกรด A
    2500 ไม่รวมค่าส่ง

ยังไม่หมด ไฟท้าย ชมพู
    มาเอาไป มี หนึ่งชุด
    มาเลเหมือนกัน ไม่แพง
    ไม่เกิน 1200 ไม่รวมค่าส่ง

55+ พี่ไม่ได้ขายน่ะ มาเล เื่พื่อน พี่ เค้าเปิดมา
    สั่งเลยไหม วัยรุ่น :D

อ่า ขายของน่าดูกรู

ไม่ต้องถึงพรี่ เดี่ยวผม จัดให้ 55+
    ใ่ส่แล้วลดไป หลายโล เลย :D

25. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    เบาเเละเหนียวที่เราต้องการ ได้ข่าวว่าซุ่มเสียงดีกว่าเลสทั่วๆไปด้วยใช่ไหมพี่ :D :D :D

26. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ไม่ไหวสงสัยต้องรอไปยาวๆ อิอิ...

27. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เข้ามารอชมด้วยคนครับ :eek::eek::eek:

28. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

อุ้มตูดรุ่นเรามีมั้ยท่านถ้ามีเท่าไรจัดมา :D

29. auy@b-14

711
    38
    0
    เว้นผมซักคนเถอะคร้าบพี่ :cry: :cry:

ท่อ 2นิ้ว2 ครับพี่โจ้ ใส่ ESTIMA ACR30 มาครับ

ส่วนอุ้มตูดไม่เคยเห็นเลยครับ

ราคาไฟท้ายอุ้ยได้มาไม่น่าจะเกิน 2500 นะครับ (อาจถูกกว่านั้น) ถ้าพี่โจ้อยากได้ เดี๋ยวหาให้ครับ

30. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    รอชม สวย ๆ ทั้งน้าน
    เห็น แล้ว เกิด กิเลส แต่ ซ่อม รถ ก็ หมด แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้