ENKEI ตัวนี้รุ่นอะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Nithivat, 16 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    สอบถามพี่ๆหน่อยครับว่า enkei ตัวนี้รุ่นอะไรอ่ะครับ คือผมไปเจอร้านแถวบ้านอ่ะครับ แต่เป็นสีบรอนซ์เทาอ่ะครับ เค้าบอกราคา 12,000 อยากรู้ว่ารุ่นนี้มันราคา จริงๆเท่าไหร่อ่ะครับ
    แล้วถ้าเอามาใส่ EK96 จะเข้ามะครับ ตัวล้อที่ผมไปเจอมา มัน ขอบ 16" ออฟ 38 กว้าง 8"

ขอรบกวนเท่านี้ครับขอบคุณมากครับ:)

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    น่าจะ Enkei RPO I
    ราคานี้ถ้าของยุ่น ถือว่าถูก
    ล้อ 8" ดูกว้าง ใส่ EK กลัวว่าติด(ไม่แน่ใจนัก) รอท่านอื่นมาเสริมนะครับ

3. Nithivat

345
    2
    0
    รอความช่วยเหลืออยู่คร้าบบบบ

4. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ช่วยเหลือด่วน ชาว EK ด้วยกัน รอผู้รู้มาตอบครับ

5. shade007

shade007 New Member Member

21
    1
    0
    น่าจะเป็นรุ่นที่พี่เขาบอกไปนะครับส่วนราคาขอบ16ราคานี้ของเจแปนด้วยละก้อบอกเลยครับไม่แพงเลยแต่เรื่องสีต้องดูอีกทีครับว่ารถสีอะไรครับ เอกekน้ำเงิน

6. Nithivat

345
    2
    0
    pro1 มัน 5 ก้านอ่ะแต่ตัวนี้มัน 7 ก้านอ่ะครับ รุ่นอะไรอ่ะครับ รอผู้รู้อยู่ครับ

รถผมสีน้ำเงิน ล้อสีอะไรดีครับ

7. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ราคานี้ก็น่าสนครับ

8. 101standard

101standard New Member Member

48
    2
    0
    เป็นรุ่น enkei เรซซิ่ง พีค ครับ ถ้าจำไม่ผิด รุ่นนี้ ราคา ก็ ประมาณนี้ฮะในเวบ แพงกว่านิด ประมาณ 12-1500 บาทเคยคิดจะเอามาใส่ มิตซูของแฟนเหมือนกัน ไม่รู้ทำไมลายนี้ราคาถูกไม่มีคนนิยมก็ไม่รู้

9. Nithivat

345
    2
    0
    ผมก็ว่าสวยนะครับก้านยกดีเหมือนกัน แต่มันกว้าง 8" อ่ะครับเอามาใส่ ek96ไม่รู่มันจะติดซุ้มมั๊ยอ่ะครับ

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถ้ากดข้างหน้าลงไม่มากก้อไม่น่าจะติดครับ ผิดถูกยังไงก้ออภัยด้วยนะครับ

11. Nithivat

345
    2
    0
    รอผู้รู้อยู่ครับช่วยทีครับ จะตัดสินใจซื้อดีมั๊ย

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตัวนี้สวยครับ

13. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    กว้าง 8 " ล้อหน้า มีโอกาสติดซุ้มด้านในเวลาเลี้ยวสูงนะครับ

14. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ล้อตัวนี้ กว้าง 8 นิ้ว offset 38

ถ้าเทียบ กับล้อที่ offset เกือบพอดีซุ้มล้อ ของ ek คือ
    ล้อ กว้าง 7 นิ้ว offset 33

จะยื่นออกมา ด้านนอก อีก 8 mm
    และจะยื่นเข้าไปด้านในอีก 18 mm

ถ้าคู่กับ ยาง 205/45 อาจจะหลบซุ้มพอดีก็ได้
    แต่ก็อาจจะติด ซุ้มด้านในเวลาเลี้ยวสุดได้อีก(อันนี้เดาเอานะไม่เคยลองเหมือนกัน)
    ทางที่ดีถ้าอยากได้จริงๆ ก็ไปลองใส่ เลยครับ ตกลงกับคนขาย ถ้าไม่ติดก็เอา ถ้าติดก็ถอดคืน

แต่ เคยเห็น ek ในตำนาน อยู่คันนึง ใส่ ขอบ 17 กว้าง 8 นิ้ว ได้นะ ไม่ติดด้วย แต่ไม่รู้ว่า offset เท่าไหร่

เพิ่มเติมครับ ขอโทษทีครับ ยาง 205/45 ใส่ คู่กับล้อ กว้าง 8 ไม่ได้ ครับ ได้สูงสุด แค่ 7.5
    ต้องเบอร์ 205/40 หรือ 215/40 ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ตุลาคม 2009
  15. Nithivat

345
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ สรุปว่าต้องลอง ใส่ดู แล้วรถผมสีน้ำเงินทำล้อสีอะไรถึงจะหล่ออ่า:confused:

16. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ลองใส่ดูก่อน ถ้าใส่ได้

ผมว่าสีเดิมๆ จากโรงงานดีที่สุด

ทำสีใหม่ ร้าน ส่วนใหญ่ ใช้ไฟ ลอกสีเก่าออก แม็กโดนไฟเสียสภาพหมด

แทบทุกร้านเลยครับที่ใช้ไฟ ร้านดังในเน็ต ที่บอกว่าใช้น้ำยาลอกสี พอเอาเข้าจริงก็ใช้ไฟเป่าทั้งนั้น

เพราะเป็นวิธีที่ลดต้นทุนได้มากที่สุด

ถ้าสีไม่ถูกใจผมว่าเปลี่ยนล้อใหม่ ยังดีกว่าทำสีใหม่อีกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้