ถามเรื่องราคาเปลี่ยนลูกปืนล้อหน่อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aek_aya, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    คือว่ารถผมมันมีเสียงดังหึ่งๆ มาจากล้อหลังคับ ตอนแรกผมนึกว่าเสียงยาง
    ผมเลยเอาแม็คอีกชุดมาลองใส่ดู ปรากฏว่าเหมือนเดิมคับ ยังดังอยู่เหมือนเดิม
    ไปถามพี่แถวบ้านเขาบอกว่าลูกปืนล้อหลังแน่ๆเพราะมันดังคล้ายๆกัน
    จะไปเปลี่ยนก็หนังใจราคาคับ เคยไปถามร้านเขาบอกไม่แพงหรอก มาเลย
    แต่เขาก็ยังไม่บอกราคาแน่นอน รบกวนพี่ๆหน่อยคับ พอรู้ราคาลูกปืนล้อหลัง
    พร้อมเปลียนไหมคับ (ผมกลัวโดยช๊าต...):cry::eek::cry::eek::cry:

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ล้อหลังต้องเปลี่ยนยกดุมครับ ข้างละประมาณพันกว่าบาท:)

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถูกต้องนะครับ หาซื้อที่เชียงกงอ่ะครับ

4. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ซวยแล้วคับ งานเข้าจริงๆด้วย ฮื้อๆๆๆ......:cry::cry::cry:

5. romkloa

623
    2
    0
    ของใหม่เลยครับเคยเปลี่ยนจำได้ว่าพันต้นๆครับ:)

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เคยเปลี่ยนเฉพาะค่าของ 1800/ข้าง ครับของแท้นะครับมันมาทั้งดุมเลย

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เชียงกงบางนาก็ใช่ของตรงรุ่นครับ แต่จะถูกกว่าข้างนอกหน่อย

8. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    เฮ้อ....ผมก้อดังล้อหลังข้างซ้ายอีกแล้ว..เวลาวิ่งซัก 90-100 เคยรื้อดูมานต้องอัดเอาลูกปืนออก ทำเองไม่ได้คับ...ตอนนี้อาศัยเอาจารบียัดให้เยอะที่สุดเอา..ช่วยได้นิดนึงแต่ก้อยังดังเป็นบางครั้ง..ดังสั้น/ยาว สลับกันไป ทำล้อหน้าเสร็จมาดังล้อหลังอีก..ถ้าทำล้อหลังมานจะเป็นไรอีกเนี่ย...:D

9. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ยังไม่เคยดังหง่ะ

พี่ดิว บิตเทิ้ล ปิคอัพสีฟ้าเอามาจากไหนเนี่ย สวยมากมาย อยากได้ๆๆๆ

10. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผมซื้อมาเปลี่ยนเองข้าง 700 บาท + -

11. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เพิ่งเปลี่ยนคู่หน้าไป ตับล่ะไม่เกิน400บาทครับ ของnskแท้ๆ

ดูตอนช่างเปลี่ยนเค้าใช้ไฮดรอลิค อัดออกครับ แล้วก็อัดอันใหม่เข้าไป ผลออกมา เงียบกริ๊บ อิอิ

จริงๆแล้วข้างหลังก็น่าจะเปลี่ยนได้นะผมว่า

อ้อลืมบอกไปครับ ขนาดลูกปืนคู่หน้าที่ใช้ เป็นเบอร์เดียวกะของโคโรน่าท้ายโด่ง ST190นะครับ หุหุหุ

12. romkloa

623
    2
    0
    ข้างหน้าเปลี่ยนเฉพาะตัวลูกปืนได้ แต่ข้างหลังต้องเปลี่ยนยกดุม ลักษณะคล้ายภาพตัวอย่างครับ:)

13. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามนั้นครับ

14. sayon

607
    11
    18

นี่แหล่ะ..ไอ้ตัวนี้แหล่ะที่ผมรื้อออกมาแล้วจนมุม...:D
    แล้วถามอีกหน่อยพี่..ถ้าทำข้างเดียว( ที่มันดัง ) อีกข้างมานจะดังตามป่าวนะ
    กลัวทำม่ายจบ..ปกติมานแตกง่ายป่าวนะ...:D

15. romkloa

623
    2
    0
    ปกติแล้วมันไม่ได้แตกง่ายๆนะครับ :)

ข้างไหนดังก็เปลี่ยนข้างนั้นก็พอครับ แต่ถ้าเงินเหลืออยากเปลี่ยนสองข้างก็ไม่เป็นไรครับ :D

16. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ถ้าเปลี่ยนน่าจะเปลี่ยนทั้งคู่ครับ......เปลี่ยนทีลืมเลยทนโคตร:D

17. :D....มานก้อกลับไปดังที่ล้อหน้าไง.....พี่เสรี....อิอิ...:D

18. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ก็อย่าขับไปต๊กหลุมบ่อยสิพี่เอ๊ย

19. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ก็อย่าขับไปต๊กหลุมบ่อยสิพี่เอ๊ย

20. tongWINS

tongWINS New Member Member

14
    0
    0
    000000

ผมใช้มา3แสนกว่าโล แล้วยังไม่เคยเปลี่ยน เลยอาจจะขึ้นอยู่กับการใช้งานนะ

21. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    มามาเก็บข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

22. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  23. sayon

607
    11
    18
    จิงจิ...( ตอบช้าไม่ว่ากันนะ)

มันไม่ค่อยจะมีจิพี่..:D ตอนนี้ไม่อยากจะแตะเจ้าฟ้าผมแล้ว...เดี๋ยวเป็นโน่นเป็นนี่
    แฟนก้อบ่นๆๆๆๆ......:D:D:D( ตอบช้าไม่ว่ากันนะพี่)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้