รบกวนถามผู้รู้หน่อยคับ เรื่องพวงมาลัยpower คับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย k<0>ng, 18 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. k<0>ng

k<0>ng New Member VIP

22
    0
    0
    รบกวนถามผู้รู้หน่อยคับ เรื่องพวงมาลัยpower คับ

คือพอรถผม สตาทพาวเวอไม่ทำงานอะคับขึ้น P/S ไม่ทราบว่าต้องดูตรงไหนหรือมีอู่ไหรแนะนำบ้างคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ลองติดต่อเข้าไปที่อู่พี่สุนทรดูครับ แกช่วยได้ เบอร์โทรศัพท์ติดต่อ 0818255847

3. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    ลองเช็คระดับน้ำมันเกียร์ในกระปุกหลังยางอะไหล่ ถ้าไม่พร่อง ลองเคาะๆรีเลย์พวงมาลัยพาวเวอร์ อยู่ที่กระโปรงหน้า ติดแก้ม ฝั่งผู้โดยสาร เป็นหัวกลมๆ มีขายึด ถ้าทำทั้งสองแล้วยังโชว์อีก และอาการพวงมาลัยแข็งไม่หายไปก็ต้องเปลี่ยนรีเลย์ตัวนี้แหละครับ อย่าเทียบเบอร์นะ ไปหาของตามอู่ที่โจ้ว่านั่นแหละครับ เห็นมีอยู่ตัวนึง เก็บไว้บนบ้านด้วยนะ ฮั่นแน่ ของแกเยอะ

4. k<0>ng

k<0>ng New Member VIP

22
    0
    0
    ขอบคุนทั้งสองท่านเลยนะคับ เดวจะไปลองทำดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้