....กรองเปลือย กับเฮดเดอร์ .....

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Kai Millennium, 20 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kai Millennium

Kai Millennium New Member Member

36
    0
    0
    ... ขอเรียนถามผู้รู้และพี่ๆครับ ว่า กรองเปลือยกับเฮดเดอร์ มันมีผลดีและผลเสียอย่างไรบ้าง และถ้าจะใส่ จะต้องเตรียมค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ ... คือว่า อยากแรงขึ้นอีกสักกะหน่อยครับ ... ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ ....

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เฮดเดอร์ SR จากยุ่นเตรียม ไว้ 3500-5000 สำหรับ มือสองครับ มาถึง ข้ออ่อนใต้เครื่อง

ขึ้นใหม่ ของบ้านเราก็ 5000-8000

แก้ไขล่าสุด: 20 ตุลาคม 2009
  3. PongP11

PongP11 New Member Member

19
    0
    0
    เฮด เคยได้ของยุ่นมาถึงข้ออ่อน FGK ตอนโน้นโดนไปหกพัน แล้วเดินท่อเลสถึงพักกลาง วิ่งดีขึ้นครับ

กรองเปลือยไม่แนะนำครับ ต้นหาย มาช้า แถมกินน้ำมันเพิ่มอีก เพราะ ดูดอากาศร้อนๆ เข้าไปในเครื่อง กลับมาใส่กรองเดิมโดยเปลี่ยนเป็นแผ่นกรอง K&N ดีครับ พอใจ ใช้ได้ดี

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เป็นความรู้ครับ...ส่วนตัวไม่ชอบอยู่แระ...กรองเปลือยเนี่ย...ใส่แล้วดูเหมือนรถมันโทรม ๆ ยังไงก็ไม่รุ...

ว่าแต่อยากรู้ว่า...เฮดเดอร์กะท่อเดิม...มันไปกันได้รึป่าวล่ะ...?

:) :) :)

5. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    มาเก็บสะสมความรู้ครับ Cheerrrrrr

6. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ผมว่าถ้าจะใส่เฮดเดอร์มันก็ต้องทำไปจนถึงพักปลายเลยถึงจะดี หาพักกลาง พักปลายขนาดพอเหมาะกับเครื่อง

ส่วนกรองเปลือย ก็อย่างที่พี่ป๋องว่าอ่ะ หากรองแต่งใส่กล่องเดิม น่าจะดีที่สุดสำหรับเครื่องเดิมๆ ครับ

7. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    กรองเปือย เสียงดูดอากาศฟ๊อดๆ ครับ แต่เปลืองน้ำมันอ่ะ ตอนนี้กลับมาใส่กรองเดิมครับ แต่ห่วงสุขภาพเครื่องยนต์ ฮ่าๆ ^^

8. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    แผ่นกรองแต่ง กับแผ่นกรองเดิมนี่ หน้าตาต่างกันเยอะมั้ยอ่ะครับ หาซื้อได้จากแหล่งไหนบ้าง ขอเป็นแนวทางไว้ครับ เพราะจะได้เปลี่ยนตามได้ถูกครับ ถ้ามีรูปประกอบจะช่วยผมได้เยอะเลย รบกวนด้วยนะค๊าบบ :D :D :D

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้