รบกวนเซียน Pulsar อีกรอบครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tuta, 20 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    Pulsar มีเครื่อง GA16 ขับ 2 ล้อด้วยหรือครับ ?
    ราคาพอๆกับตัวขับ4 แต่คิดว่าขับ2น่าจะประหยัดน้ำมันกว่า และซ่อมถูกกว่า
    (คิดว่าน่าจะดูแลเองได้ เพราะเป็นGA16เหมือนNVบ้านเรา)

Nissan Pulsar 1996
    Body: grey/silve­r, 5 door, Hatchback
    Fuel type: Petrol
    Engine: 4 cylinder, 1500cc, Automatic
    WOF expires: Jan 2010
    Stereo description: CD FM with detachable­ panel
    Features: Air conditioning
    Central locking
    Driver airbag
    Power steering

ขอบคุณครับ

2. tuta

509
    70
    0
    GA16 ตัวนี้รหัสอะไรครับ ใช่ VTC หรือเปล่า ? ดูไม่เป็นครับ

ขอบคุณครับ

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เหมือน GA 15 DE มากกว่านะครับ ฝาดำเนี๊ย....รถผมก็ใช้ GA 15 ครับ

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตอนนี้คุณอยู่ประเทศอะไรอะครับ ถ้าไว้ใช้ต่างประเทศไม่ต้องกลัวเรื่องอะไหล่หรอครับ

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ที่ต่างประเทศ spec เครื่องเค้าหลากหลายมากครับ

เครื่อง 1,500 รหัสก็น่าจะเป็นอย่างที่ท่านเฮงกล่าวมากกว่า...:D

6. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ประมาณท่านประธานว่าเลยงานนี้

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อยู่เมืองนอกมั้งเนี่ย

8. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    เบาะลายสวยดีครับ....จะไปเรียนต่อที่ไหนเหรอน้องต๊ะ

9. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    PULSAR เป็นรหัสบอร์ดี้ครับ ส่วนเครื่องอะไรก็ได้แยกตามความเหมาะสม

10. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    รูปเหมือน ga16dne

11. tuta

509
    70
    0
    เสี่ยเฮง : ขอบคุณครับ

pop-ja : ถ้าเครื่องแปลกๆ เกรงว่าอะไหล่จะแพงน่ะครับ

คุณเป้ : ขอบคุณครับ เรื่องเครื่อง Nissan ผมไม่ค่อยชำนาญครับ

GODFIER : ทำไมต้องเสียวทุกโค้งซ้ายอ่ะ โค้งขวาก็เสียวได้นา อิอิ

พี่เสือเหลือง : ไปต้นเดือนหน้าจ๊ะ

พี่ต๋อง : ไปเรียน แต่ตังไม่พอ เลยต้องทำงานด้วย

NV สีฟ้า : ขอบคุณครับ แรงมาก็เปลืองน้ำมันอ่ะจิ

apichan : ฝาหน้าตาคล้ายๆกัน ดูไม่ออกเลย

12. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ไปเมืองไหนละครับ บางประเทศเค้าไม่มีเชียงกง แต่อะไหล่ก็หาได้ตามใน อีเบย์อะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้