เพิ่งได้ NV มาใช้ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค๊าบบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย romkloa, 20 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    :) :) :) :) :)

2. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    อ้าว..ไหนว่าจาเล่นตัวแวนไงพี่ ดิว..:D แล้วตัวนี้ค่าสินสอดเท่าหร่ายละพี่..:D

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    อ่าวยังไงเนี่ยพี่

Queen cab ซะงั้น

:)

แต่สวยค้าบ

4. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ฝากเงินด้วยก็ดีครับ...

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    สภาพสวยเลยครับ...:D

6. romkloa

623
    2
    0
    ขายคันเก่าไปแฟนไม่มีรถใช้ ตอนแรกว่าจะหาแวน แต่หาสภาพสวยๆไม่ค่อยมีครับ เจอแต่เน่าๆ

พอดีไปเจอควีนแค็บสภาพเดิมๆแต่ต้องเก็บสี กับช่วงล่างนิดหน่อยครับ เพิ่งเอามาวันนี้

ตามในรูปยังไม่ได้ทำอะไร ส่วนเครื่องสมบูรณ์มากครับได้มาราคา 130,000 ครับ :)

ใจก็ยังอยากได้แวนอยู่ครับ ถ้าเจอแวนสวยๆก็คงจะปล่อยคันนี้ครับ :):)

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ยังไงก็เป็นนิสสันเอนวีครับ

8. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    สวยคับ แจ่มเลย

9. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    พี่ดิวผมได้เครี่บอยของพี่มาล้วนะครับกำลังทำสีอยู่ เดียวใส่รถล้วจะถ่ายรูปมาลงนะครับ

10. รักเดียวใจเดียวจริงนะครับ...สวยมากครับ

สีเดียวกะรถผมเลย...แต่ถูกกว่ารถผมตั้งหลายบาทแน่ะ

11. romkloa

623
    2
    0

สงสัยว่าคงจะถูกกว่าหลายหมื่น..ไม่ใช่หลายบาท...:D:D

วันนี้เก็บงานช่วงล่าง เปลี่ยนบู๊ธ เปลี่ยนลูกหมาก เปลี่ยนโช๊ค ฯลฯ

หมดไปเจ็ดพันกว่า วิ่งเงียบสนิท เครื่อง-ช่วงล่างสมบูรณ์หมดแล้ว

ตอนนี้เหลือแค่รอยสีถลอกตามตัวถังครับแต่..ปล่อยไว้ก่อนดีกว่า

เดี๋ยวตอนขาย จะเจ็บตัวมากเหมือนเจ้า NV คันที่แล้วครับ :):)

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แล้วจะขายอีกเหรอเนี่ย

13. romkloa

623
    2
    0

อยากได้แวนครับจะเอามาใช้เป็นรถครอบครัวด้วย ถ้าเจอแวนสวยๆ ราคาไม่โหดก็ขายครับ..:)

ใครอยากได้จองไว้ก่อนได้ขายเท่าทุนครับ แต่ต้องให้ได้แวนมาก่อนนะครับ...:D:)

14. sayon

607
    11
    18
    โช๊คคู่เท่าไหร่คับ..เปลี่ยนสปริงด้วยป่าวคับ

15. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ว้าวววววววว..
    ถูกตังค์ถูกใจนะนั้น
    จับมาราคาถูกนะครับพี่ดิว
    สวยครับ

16. romkloa

623
    2
    0

เปลี่ยนแต่โชคหลังครับเพราะว่ามันรั่ว ราคาคู่ประมาณพันปลายๆ ครับจำไม่ได้ซื้อหลายอย่าง

ส่วนสปริงเจ้าของเก่าเค้าตัดมาตอนนี้ใส่ของเดิมๆแล้วชอบเดิมๆ พอดีมีสปริงอยู่แล้วตอนนั้นซื้อ

ของคุณบอลเก็บไว้ทั้งชุดครับ :)

17. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    สวยๆเลยพี่ดิว

แค็ปก้อดีมีที่นั่งเยอะเหมือนกัน (เยอะกว่าบิคอัพ)

18. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ระวังแม่บ้านจะระแวงนะ เปลี่ยนบ่อยเหลือเกิน
    เค้ากลัวจะเปลี่ยนแม่บ้านด้วยอ่ะดิ555

19. sayon

607
    11
    18
    แต่รถพี่ราคานี้หายากนะพี่.....พี่ไปได้มาจากที่ไหนคับสวยเลยนะคับ...อย่างงี้เค้าเรีอกว่าดูเป็น..ตาถึง...

20. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    พี่ ดิว เปิด เต้นท์ รถ เลย .. :D:D:p
    อิอิ

21. romkloa

623
    2
    0
    วันนี้พาน้อง NV ไปหัดดมแก๊สมาแล้วครับ....:D:D

22. didomon

2,380
    2
    0
    ต้องทำที่บังถังแก๊สไหมครับพี่ดิว...

แบบว่าเวลาไปตรวจสภาพที่ขนส่งอ่ะ เห็นเขาบอกว่าต้องมีบังถังแก๊สถึงจะตรวจผ่านถ้าติดถังใต้ท้องอ่ะ

:D :D :D :cool:

23. romkloa

623
    2
    0

ถ้าจะนำรถไปแจ้งแก๊สลงเล่ม ต้องมีแผ่นเหล็กหนาบังถังด้วยครับ และจะต้องมีความสูงของถัง

วัดจากพื้นดินต้องไม่ต่ำกว่า 30 cm ห่างจากท่อไอเสียไม่ต่ำกว่า 10 cm ห่างจากท้ายรถ

ไม่ต่ำกว่า 20 cm รถ NV ผ่านทุกข้อครับ...:)

24. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    รถสภาพดีมากพี่ดิว เดิมๆทั้งคันเลย เมื่อวานแอบไปเห็นมาแล้ว:)
    เออ..ว่าแต่ว่าเดี๋ยวนี้อู่รถแข่งแถวจังหวัดนนท์ เค้ารับติดแก๊สด้วยหรอ:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2009
  25. romkloa

623
    2
    0
    ทำไม เครื่องรุ่นหัวฉีดติดแก๊สแล้วไม่เนียนเหมือนเครื่องคาบูเลย จูนยาก วิ่งไม่ออก

เมื่อวานขับไปจูนไปทั้งวัน ได้ผลออกมาแล้ว กินแก๊สโลละ 1.80 บาท :(

พอๆกับคัน VOLVO 2J เลยนะนั่น :(

มีแพื่อนเคยบอกแล้วว่า GA16 DNEหัวฉีด (รุ่นที่หม้อกรองอยู่ข้างบน) เป็นรุ่นปราบเซียนแก๊ส

ตอนนี้ศึกษาข้อมูลสูตรการย้ายมิกอยู่ครับ เจ้าของสูตรรับประกัน ว่าทำแล้วเหลือกิโลละไม่เกิน 1.10 บาท (ในเมืองครับ) :)

ถ้าได้ผลจริงจะนำมาเผยแพร่ ให้พวกเราทำกันครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2009
  26. didomon

2,380
    2
    0

ได้ความว่าอย่างไรแจ้งด้วยนะครับ

จาได้ประหยัดกัน...อิอิ...

27. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แก้ไม่ยากหรอกครับคุณดิว....ถ้าจูนถูกต้องวิ่งเนียนเลย ผมเคยลงวิธีจูนอย่างละเอียดไว้ทีนึงแล้วครับ
    ถ้าหาไม่เจอเดี๋ยวจะพิมพ์ให้ใหม่มันยาวววว:D

28. romkloa

623
    2
    0
    ของผมมันเป็นเครื่อง GA16 DNE ที่หม้อกรองอยู่ข้างบนนะครับ ศึกษาจากทั้งในเว็บ

นอกเว็บวิธีแก้ต้องย้ายมิกสถานเดียวครับ เดี๋ยวเช้านี้ได้ของครบแล้วจะลองทำ ได้ผลอย่างไร

จะมาแจ้งให้ทราบกันครับ ถ้าเป็น GA16 DE จะจูนง่ายกว่า เยอะครับ :)

29. รอเก็บข้อมูลครับ..เพราะรุ่นเดียวกัน...

30. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    air flow มัน จา มี ปังหา ครับ ..

:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้