d.i.y ชิปไล้

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kiattisak25, 17 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiattisak25

kiattisak25 New Member Member

59
    0
    0
    ลองออกแบบวงจรเองแล้วก้อลองทำดู อึมมันก้อใช้ได้นะ เกิดความคิดว่าจ่ะขายแบบราคาชาวบ้าน แต่คิดอีกทีมะเอาดีกว่า กลัวทำแล้วไม่สวย เดียวจ่ะโดนแบนเอา ก้อเลยนำภาพมาให้ดูกัน ชว่ยกันติก้อจ่ะดีครับจ่ะใด้ปรับปรุง สว่นใครที่อยากได้วงจรก้อโพสไว้นะครับเดียวจ่ะลงไนเวปไห้ จ่ะไห้ดีเหมือนกับที่เขาทำขายก้อยากครับ เครื่องมือไม่พรอ้ม เอาเป็นว่าเอามาไห้ดูเล่นละกันครับ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เท่ห์เชียว:D

3. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ขอวงจรด้วยนะครับ จะเอาไปต่อใช้กับเรือนไมล์ติดรถ :)

4. kiattisak25

59
    0
    0
    ใด้ครับ แล้วจ่ะไห้ผมส่งไปยังไงดีครับ

5. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    อยากมีบ้างครับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    งง ครับ กว่าจะทำได้ คง ตาลายอ่ะคับ

7. kiattisak25

59
    0
    0
    ผมมีแต่ลายวงจรนะครับ ลายปริ้นยังไม่ได้ทำ ก้อเลยต่อวงจรเป็นกะจุกอย่างที่เห็น เพราะว่าเพื่อนสมาชิก nv club บางคนก้อมี ตัววัดรอบที่ซื้อเพื่มมา กับวัดรอบที่ติดรถมา อย่างที่วัดรอบติดรถ ลายวงจรก้อจ่ะเป็นสี่เหลี่ยม ถ้าซื้อมาติดเพื่ม จ่ะเป็นถว้ยลายวงจรก้อจ่ะเป้นแบบวงกลม เพื่อใส่ไว้ไนถว้ยวัดรอบ แต่ผมอยากรุ้จำนวนผู้ที่อยากใด้วงจรนะครับ จ่ะใด้สั่งทำลายปริ้น เพราะถ้าสั่งทำแค่แผ่นหรือ สองแผ่น ร้านเขาไม่ค่อยจ่ะรับทำนะครับ แต่ถ้าใครเป็นช่างอิเล็ค ก้อจ่ะต่อลายวงจรใด้โดยไม่ตอ้งทำลายวงจร งบประมาณต่อชุด เอาแบบราคาต้นทุนไม่เกิน300บาทครับ หรือถ้าสมาชิกท่านใดอยากใด้วงจรไปลองทำดุก้อโทรมาหาผมใด้เลยครับ 0852469909 ( ป.ล อันนี้เป้นสิ่งตอบแทนเล็กๆๆน้อย ที่ผมอยากมอบให้กับชมรม nv club หรือ club อื่นๆที่ให้ความรุ้หรือ เทคนิคในการซ่อมแซมรถยนต์ของตัวผมเองโดยบางครั้งไม่ต้องไปเสียเงินซ่อม เพราะก่อนที่ผมจ่ะเข้ามาเจอชมรม nv club ผมโดนค่าซ่อมรถหลักหมื่น คืออาการม้ำมันเครื่องหาย ควันขาว ช่างบอกเครื่องหลวม อ่ะผมก้อเชื่อช่างซ่อมไป ช่างซ่อมเสร้จผมก้อดีใจได้ไม่กี่วันอาการเดิมมาอีกแล้ว จนกระทั่งมาเจอกะทุ้นึงไน nv club บอกว่ามีซิลยางกันน้ำมันเสื่อมสภาพไห้เปลี่ยนซะ ผมก้อเลยลงมือเปลี่ยนเอง เป็นอันจบครับ ควันขาวหาย ซิลยางตัวนี้ราคาแค่ไม่ถึง 100 เองครับ ขอบคุณสำหรับพี่นอ้งชาว nv club ครับ ใว้มีโอกาสจ่ะไปรว่มมิตติ้งดว้ยครับ )

8. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    สุดยอดคับ

9. ในคลับเรามีคนมีความสามารถเยอะจิงๆครับ....เยี่ยมเลย

10. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ผมยอมคนนึงคับ...ปวดหัวตาลายหมดแย้ววว

11. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    ขอบคุณครับ สิ่งดีดี ถ้ายังไงไม่ขัดข้อง รบกวนส่งให้ผมบ้างนะครับ ทาง pm

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    น้องโน๊ตมาทำให้พี่ด้วยเด้อ

13. kiattisak25

59
    0
    0
    รบกวนท่าน apichan กับ ท่าน ny note ผมขอเบอร์ fax ใด้ใหมครับ จะส่งวงจรไห้นะครับ

14. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เก่งมาเลยครับพี่น้อง

15. nv_note

138
    7
    0
    ได้ครับพี่อ็อด ยินดีๆ

อืม สว่นเบอร์ fax ผมไม่มีอ่ะครับ พอดีที่ office ผมไม่มี fax เอาเป็น ส่งทาง mail ได้ไหมครับ [email protected] ขอบคุณครับ:cool:

16. kiattisak25

59
    0
    0
  17. scs2519

scs2519 New Member Member

46
    0
    0
  18. kiattisak25

59
    0
    0
  19. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ขอบคุณครับ

20. kiattisak25

59
    0
    0
    ทำเสร็จแล้วเอามาให้ดูกันบ้างนะครับ อยากเห็นไอเดียของสมาชิกท่านอื่นบ้าง

21. nv_note

138
    7
    0
    อ่อ ได้แล้วครับ วงจรไม่ยาก งั้นเดี๋ยวผมเอาไปลองทำดูก่อนนะครับ แล้วก็อีกอย่าง ขอบคุณมากครับ ใจดีจริง

พี่อ็อดครับ เดี๋ยวผมลองทำ test ก่อนนะพี่ แล้วถ้าไม่ติดปํญหาอะไร จะทำเพื่อพี่ ตามที่พี่ขอนะครับ

22. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ใช้งบประมาณเท่าไหร่คับ

23. kiattisak25

59
    0
    0
    ไม่เกิน300 บาท ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้