พี่ ๆ ช่วยด้วยคร้าบบ รถสตาร์ทไม่ติดครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย juk_ka_duii, 23 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juk_ka_duii

juk_ka_duii New Member Member

9
    0
    0
    รบกวนพี่ ๆ ช่วยผมด้วยคร้าบบ รถสตาร์ทไม่ติดครับ ไดสตาร์ททำงาน แบตเตอร์รี่ก็มีไฟ พอบิดกุญแจเสียงไดทำงานมันเหมือนจะติดแต่มันไม่ติดอ่ะครับ ไม่รุ้ว่าเป็นอะไร :แนะนำทีครับว่าต้องเช็คอะไรเบื้องต้นบ้าง
    ของคุณคร้าบบบ :):):)

2. KillerX

KillerX New Member Member

8
    0
    0
    ลองดูระบบส่งน้ำมัน, ปั๊มติ๊ก ว่าทำงานดีอยู่ไม๊นะครับ

3. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ลองถอดสายหลังกรองเบนซินถ้าสตาร์ทแล้วน้ำมันไม่พุ่งก็ปั้มเจ๊งครับ
    ระวังน้ำมันด้วยนะครับ

4. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    มีหลายอย่าง
    - ระบบน้ำมัน เพราะผมใช้แก๊ส อาการที่จะติดนั้นยากมากพยามใช้น้ำมันบ่อยหน่อยเพราะเวลาอาการเย็นในตอนเช้ามีโอกาศทำให้น้ำมันเป็นใข ทุกวันเขาก็เลยยาก วิถีแก้ก็ขับน้ำมันประมาณ1โลขึ้นไปไล้น้ำมันเก่าออก
    - ระบบไฟ บางทีแบตไม่พอที่จะสตาต สตาตเท่าไรก็ไม่ติด เอาไปจั้มกับรถกระ ชิงเดียวติด
    ลองดูขับ
    สำกรณีผม แบตไม่ค่อยดี+ใช้แก๊สบ่อย มันก็เลยเป็นอาการอย่างพื่อ่ะครับ ลองดูนะ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เอาเบื้องต้นก่อนครับ
    1. แบตเตอรี่ไฟอ่อนหรือเปล่า
    2. ไล่ระบบน้ำมัน ถอดสายก่อนเข้ารางหัวฉีด ลองสตาทร์ดู (ถ้าน้ำมันไหลเบา กรองเบนซินตัน ,ปั๊มติ๊กเสีย)
    3. ถอดสายหัวเทียน 1 สายเอาหัวเทียนเสียบแล้วจี้ลงกราร์ว ลองสตาทร์ดู (ถ้าไม่มีไฟ คอยล์เสีย)

6. juk_ka_duii

juk_ka_duii New Member Member

9
    0
    0
    พบสาเหตุแล้วคร้าบบ คอยล์เสีย เสียตังค์อีกแล้วเรา
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบที่ช่วยแนะนำนะคร้าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้