เพื่อนจะขายให้ผมaccord ตาเพชร 200000บ ออฟชั่นครบดี เป็นเพื่อนจะซื้อไหม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nick_bkk007, 23 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nick_bkk007

nick_bkk007 New Member Member

20
    0
    0
    อยากลองถามเพื่อนๆดู คันนี้เป็นรถพวกๆกันเองครับ ไม่มีลงประกาศขายที่ไหน
    แน่นอนรับประกับเค้าอยากจะขายให้ผมคนเดียวเลยครับ เค้าจะขายให้ผม200000บ เนทแล้วครับไม่มีลดลงกว่านี้แน่นอนแล้วครับ เป็นเพื่อนๆจะเอาไหม
    ในถ้ามีงบ 200000บ หรือจะเล็งรุ่นอื่นดี มาดูออฟชั่นคันที่ผมกำลังจะตัดสินใจดูก่อนครับ
    1 เครื่องยนต์ H22a auto ในตัวพีรูท รหัส 11xxxx เปลี่ยนทั้งยางแท่นเครื่องด้วย
    2 กรองเปลือย
    3 เดินท่อเฮดเดอร์ใหม่ ตั้งแต่เครื่องเป็น สแตนเลสทั้งเส้น
    ภายนอก
    ยางyokohama ขอบ17เพิ่งเบิกมาใหม่ 4เส้น เกือบสองหมื่น
    แม็ก avs model5 ขอบ17แท้
    ไฟหน้าซีนอลแท้ พร้อมไฟตัดหมอกซีนอล
    ไฟหรี่ตัดหมอกหลัง
    ภายในบ้าง
    เกจวัดรวมแล้ว หมื่นกว่าบาท
    เครื่องเสียงประมาณ 50000บ ตอนเค้าติดมานะ
    เป็นตัวท้ายสั้นนะครับ ตอนนี้คิดหนักครับ 200000บ ไปเล่นรุ่นอื่นก้อได้เยอะครับ
    กับคันนี้ สองแสนถ้วน เป็นเพื่อนๆ จะเอาไงดีครับ ขอความคิดเห็นเพื่อนๆหน่อย
    ครับ

2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ราคา ก้ กลางๆ นะ อยุ่ ที่ตัวเองแล้วล่ะชอบมั้ย?

3. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ถ้าชอบ ไม่แพงครับ
    ต้องดูที่บอดี้แล้วครับว่าสวยไหม ผุไหม ช้ำไหม

ปล.ถ้าถูกใจ อะไรอะไรก็ไม่แพงครับท่าน

4. nick_bkk007

nick_bkk007 New Member Member

20
    0
    0
    เค้าก้อบอกให้ผมซื้อไปขายก้อได้ ให้ผมซื้อ200000บ แล้วไปขาย 250000บ สองแสนห้าจะมีคนซื้อ
    เหรอมีคนกล้าซื้อเหรอราคานั้นนะ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อยู่ที่ความพอใจคับ ถ้าเราชอบ สภาพโอเค ยังไงก้อไม่แพงคับ เพราะว่าถ้าซื้อเดิมๆมาแต่งอาจจะเกินคับ

6. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ถ้ารถสวยจัดไปเลยคับ

7. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    ถ้าชอบก้อจัดไปเลยค๊าบๆ

อยู่ที่ความพอใจของเราค๊าบๆ

8. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    ถ้าชอบก้อจัดไปเลยค๊าบๆ

อยู่ที่ความพอใจของเราค๊าบๆ

9. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ผมว่าราคามันสูงไปน่ะ รุ่นพี่ H22 เกียร์ธรรมดา ล้อโปร1 ขอบ 17 บอกขาย 150000 เองอ่ะ

10. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ผมชอบเอามาปั้นเองมากก่างับ
    อะไรดี-ไม่ดี ก้อยังคงเป็นของที่เราชอบอยู่

โดยส่วนตัวว่าถ้างบ 200k จะขอเปน ck2 a32+นิดหน่อย ไม่ก้อ ท้ายก้อนเดียวงิ
    ยังไงก้อขอให้ถูกใจกะรถใหม่น้าก้าบ ^^

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขออนุญาตินะครับ.. (หากไม่เหมาะสม ก็ขอภัย มา ณ ที่นี้) ถ้าชอบจริงไม่ขอขัดใจ

ความเห็นส่วนตัวของผม ผมคิดว่าราคาแรงไปครับ ส่วนเรื่องซื้อไปแล้วไปขายต่อไม่ขอแนะนำครับ ขอบคุณครับ

---------- Post added at 23:27:04 ---------- Previous post was at 23:26:47 ----------

ขออนุญาตินะครับ.. (หากไม่เหมาะสม ก็ขอภัย มา ณ ที่นี้) ถ้าชอบจริงไม่ขอขัดใจ

ความเห็นส่วนตัวของผม ผมคิดว่าราคาแรงไปครับ ส่วนเรื่องซื้อไปแล้วไปขายต่อไม่ขอแนะนำครับ ขอบคุณครับ

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เปนผมนะ เป็นเพื่อนควรขายราคายุติธรรม เท่ากับที่ขายคนอื่นได้ ราคานี้ คิดว่าเขาขายคนอื่นได้ไหมละครับ ถ้าเค๊าขายได้ คุณควรซื้อ แต่ถ้าราคานี้ เค๊าขายคนอื่นไม่ได้ แต่จะขายคุณราคานี้ ผมไม่ซื้อ....

13. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    อย่าว่างั้นงี้เลยนะครับ ผมว่าราคาสูงไปป่าวเอ่ย ผมเห็นเยอะแยะคับ

14. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ถ้ารถสวย เนียนกริบ ไม่ผุ ไม่ช้ำ ก็ไม่แพงเท่าไรนะ

แต่ที่ผมมีอยู่นะตอนี้ ตัวเดียวกับเจ้าของกระทู้แหละ เปนตัว ปี 93 H 22 a เกียร์ธรรมดา

รถสภาพเนียนๆ ราคาไม่ถึง 2 คราบ ถ้าสนใจก็ PM มาล่ะกันคราบ ถ้าเหนไม่สมควร ก็ลบได้เลยนะคราบ

15. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ราคากลางๆครับ ถ้าของสภาพดีตามรายการทั้งหมด ดูผุด้วยนะครับว่ามีรึเปล่า ถ้าโดยรวมสภาพดีจริๆก็โอเค

16. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อาจจะแพงไปนิสสสสสสนึง

แต่อยู่ที่ความพอใจครับ

ผมว่าเป็นเพื่อนกันก็คงต้องเห็นเวลาเค้าขับบ้างว่าขับยังไง ทะนุถนอมหรือไม่ ดูแลรักษาดีหรือไม่

อันนี้ก็เอามาช่วยในการตัดสินใจครับ

เพราะซื้อรถเต็นท์เราไม่มีโอกาสได้เห็นว่าเจ้าของเก่าเค้าทำอะไรบ้าง

17. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ราคาก็ไม่แพงเท่าไหร่คับ....ขึ้นอยู่กับคนซื้อพอใจในราคาและสภาพแค่นั้นคับ

18. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ถ้าได้ออฟชั่นนี้ เเละเป็นท้ายสั้นเเท้ๆ ( ปี 92-94 ) เเละสภาพเนียนๆ เครื่องไม่เน่า ผมว่าก็ ok ครับ

ของเเบบนี้มันต้องดูที่สภาพอ่ะ

19. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    เพิ่มอีก2หมื่นได้A32เลยนะท่าน แต่ถ้าชอบก็ไม่แพงงหรอกครับ

20. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    โดยส่วนตัวถ้าทุกอย่างสมบูรณ์ตัวถังสวย เครื่องแห้ง ภายในดีไม่ต้องทำอะไรแล้ว
    สีดี ก็เอาได้ครับ แต่หากตัวถังแย่สีต้องเก็บ วายสายไฟไม่ค่อยเรียบเกียร์กระตุกรุนแรง
    ไม่นิ่มนวล สำหรับผมว่าแพงครับ

21. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    จขกท. นี่คนละคนกับที่เขาตามหากันใช่ไหมคับ

22. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    :D:D:D

23. ยังไง. . .

24. panu5866

panu5866 New Member Member

23
    0
    0
    ถ้าชอบรถแต่ง+สภาพถูกใจ ก็ซื้อเลยครับ หรือถ้าคิดอีกมุมเพิ่มอีก2-3หมื่นก็ได้รุ่น ไฟท้ายก้อนเดียวแล้วครับ บอดี้ใหม่กว่าสดกว่า สุดแท้แต่ชอบเลนครับ

25. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    นั่นนะสิ ชื่อ Login คุ้นๆ

ใช่หรือเปล่าครับเนี่ย???

26. ถ้า สองแสน รุ่นตาเพชร H22 ผมถือว่าราคาแพงมาก เอาง่ายๆผมเคยซื้อรุ่นนี้แหละ
    วาง H22 มาแค่ 125000 เอง ตอนขายก็ขายไป 140000 ถ้าคิดจะซื้อจริงๆ
    แนะนำไปหารถเดิมๆ สภาพตัวถังดีๆ ราคาไม่เกิน 120000 แล้วคุณก็เอามาวางเครื่อง
    เองยังจะดีสักกว่าเลย H22 เกียร์auto ค่าวางก็ไม่เกิน 60000 บาท แถมเหลือเงิน
    อีก 20000 เอาไปตกแต่งเล่นอีกต่างหาก เครื่องก็สดกว่า

แต่เป็นผมถ้างบ 200000 ผมไปซื้อ รุ่นไฟท้ายก้อนเดียว มาใช้ยังดีกว่าอีกทั้ง
    ภายในและภายนอก เพิ่มอีกสัก 20000 ก็ไปหาที่วาง H22 ได้แล้ว ในเวปนี้
    ยังมีขายหลายคันเลย รุ่นไฟท้ายก้อนเดียว วาง H22 ขายแค่ 210000-220000
    หรือไม่ก็ไปดูเวป นี้คับ www.taladrod.com รถเพียบคับ สวยๆก็เยอะ

27. Empty heart

Empty heart New Member Member

96
    2
    0
    ตอบตรง ๆ เลย แพงครับ
    แล้วถ้าซื้อไปขายนั้น 250000 ไม่มีทางขายได้แน่นอนครับ
    งบสองแสนนั้น มองดูตัวเลือกอื่นๆ มีอีกเยอะครับ หรือจะเพิ่มอีกนิดหน่อยตามที่เพื่อน ๆ ข้างบนบอก ก็จะไปเล่นรุ่นอื่นๆ ได้เพียบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้