พี่คร้าบบบ สอมถามหน่อยคร้าบบบ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย INAZUMA_TAE, 23 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INAZUMA_TAE

INAZUMA_TAE New Member Member

18
    0
    0
    คือไอเจ้าu12ของผมวันก่อนขับๆอยู่ก็ดับขึ้นมาพอไปตรวจดูก็พบว่า คอยล์ ไม่จ่ายไฟก็เลยนำอันใหม่มาเปลี่ยน ตรวจดูก็มีไฟจากคอยล์จ่ายให้จานจ่ายแล้วแต่รถ ก็ยังเด๋วติดเด๋วดับอยู่พี่ๆพอจะทราบไม๊ครับว่าเกิดจากอะไรเอ่ยยย :D

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:)

2. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ก่อนจะดับ มีอาการยังไงบ้างอะครับ เพราะผมเคยเจอเหมือนกัน ขับๆมา รถติดๆ แล้วก็ดับไปเลย อันนั้นตอนนั้นมาจากจานจ่ายน๊อค
    ส่วนอีกอัน ขับๆมา รถกระตุกๆๆๆๆ แล้วก็ดับ ตอนนั้นก็ปั๊มติ๊ก ต้องอธิบายเพิ่มหน่อยครับ

---------- Post added at 20:14:11 ---------- Previous post was at 20:13:53 ----------

ก่อนจะดับ มีอาการยังไงบ้างอะครับ เพราะผมเคยเจอเหมือนกัน ขับๆมา รถติดๆ แล้วก็ดับไปเลย อันนั้นตอนนั้นมาจากจานจ่ายน๊อค
    ส่วนอีกอัน ขับๆมา รถกระตุกๆๆๆๆ แล้วก็ดับ ตอนนั้นก็ปั๊มติ๊ก ต้องอธิบายเพิ่มหน่อยครับ

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ว่าแต่ว่าเครื่องอะไรครับ..........................

4. INAZUMA_TAE

18
    0
    0

ขอบคุณพี่GREENBIRD GTR,มากดรับอาการมันขับมาแล้วก็ดับไปเลยเด๋วผมจะลองไปเช็ดที่จานจ่ายดูครับ:D

5. INAZUMA_TAE

18
    0
    0

รถผมยังเป็นเครื่องเดิมอยู่คร้าบบ ca20 อยากเปลี่ยนเหมือนกัน.....แต่ตังยังไม่มีค้าบบบ หุหุ:D

6. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    ยังไม่เคยเป็นแบบนี้เลย......แต่ตอนนี้กินน้ำมันมากๆๆๆๆ.......

7. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    พี่ก็ติดแก็สซิครับ มันจะได้กินแก๊สแทนอ่ะ:D:D

8. INAZUMA_TAE

18
    0
    0

จานจ่ายยังปกติดีครับบบ มันน่าจะเกิดจากอะไรได้อีกอ่ะคับ:D

9. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    หมายถึงสตาร์ทแล้วดับ...สตาร์ทอีกครั้งแล้วก็ดับ...หรือ..สคาร์ทแล้วติดพออีกซักพักแล้วดับใช่ไหม....หรือสตาร์ทแล้ววิ่งไปซักพักแล้วดับ.....ต้องเล่าอาการให้มากกว่านี้นะครับ...เหมือนเวลาเราแค่เป็นไข้ไปหาหมอๆยังถามว่าเป็นมานานยัง...มีน้ำหมูกไหม..ไข้สูงไหม....ก่อนหน้านี้เป็นไง....ยังๆๆๆๆๆ........แต่ถ้าเป็นผมๆก็จะเช็ค..1ปั้มติ๊ก 2.กรองเบนซิน 3.ฟิวส์จ่ายน้ำมันผมไม่รู้เรียกไนแต่อยู่ห้องเครื่องตรงกล่องฟิวส์..จุดนี้เคยเป็นแต่หาตอนแรกไม่เจอ..ช่างเลยรื้อหมดปั้มติ๊ก..กรอง...มาเจอฟิวส์ช็อตเปลี่ยนใหม่...หายเลย....ขอยาวๆครับจะได้ช่วยกันหาข้อบกพร่องผมก็ยังใช้ ca 20 อยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้