ดึงโป่งแล้วจอแบบนี้ควรแก้ยังไงดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย LIMPYONGWENG, 24 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    หลังจากดึงโป่งออกมาข้างละ 2 นิ้ว หน้าหลัง ล้อมันหุบอยู่ในซุ้ม
    เลยแก้ไขโดยการใส่แผ่นลองล้อที่เป็นอลูมิเนียม (ขายตามเซียงกงอ่ะ)
    แต่ น๊อตตัวผู้ที่ออกมาจากดุมเกลียวโผล่มานิดเดียวเอง ไม่ถึงเซนติเมตรเลย
    ทำไงดี เปลี่ยนน๊อตให้ยาวขึ้นมันจะมีขายป่าวครับ ถ้ามีขายควรเปลี่ยนเป็นน๊อตแบบไหนครับ

กลัวน๊อตมันขาด หรือเกลียวรูดอ่ะครับ

2. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    เปลี่ยนของดีหน่อยไม่ขาดครับ ถ้าไม่อยากเปลี่ยนน๊อตต้องใช้ adapter ดุมล้อแทนแผ่น spacer ครับ

3. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ใช้ adapter ก็ได้ครับ

4. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ทำอแดปเตอร์1-1.5" ปลอดภัยกว่า วัดดุมกลางใให้ฟิตทั้งดุมรถและแม็กซ์ช่วยเรื่องสั่นได้

5. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    น๊อตล้อมีอย่างดี กับธรรมดาด้วยใช่มั๊ยครับ แล้วดูไงอ่ะครับ
    สงสัยคงต้องเปลี่ยนน๊อตยาวขึ้นแทนใส่สเปเซอร์อ่ะครับเพราะราคามันแพงอ่ะครับ
    เปลี่ยนน๊อตยาวขึ้นน่าจะถูกกว่ามั๊ยครับ

6. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    ถ้าใส่ spacer หนาๆๆ แล้วใช้น๊อตยาวๆ มันจะอันตรายอ่ะ เพราะ
    เพื่อนผมโดยมากับตัว ใส่ spacer หนา ประมาณ 15 mm แล้วเปลี่ยนน๊อตให้ยาว มาวันหนึ่ง
    ตกหลุดน๊อตล้อขาด ล้อหลุดไปโดย Taxi เสียค่าซ่อม Taxi ไปเกือบ10000 กว่าบาท อ่ะ
    แล้วถ้าเป็นตอนวิ่งเร็วแล้ว หลุดอารายจะเกิดขึ้น ไม่อยากจะคิดเลย

ผมว่ายอมตัดใจทำ Adapter ไปเลยดีกว่าปลอดภัย

7. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ตามข้างบนเลยคับ

8. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    น๊อตยาว ยิ่งยาวเท่าไหร่น๊อตมันยิ่งรับภาระหนัก งั้นต้องสั่งกลึงสเปเซอร์ให้ฟิตดุมรถแล้วมีบ่ารับแม็กซ์พอช่วยได้ครับ

9. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    adapter ชัวกว่าครับ เสียเงินหน่อยแต่จบครับ
    เปลี่ยนน็อตยาวไม่ชัวครับ โอกาสขาดสูง ไม่คุ้มทั้งชีวิตและทรัพย์สินครับท่าน

รถซ่อมได้-ซื้อใหม่ได้
    คุณและคนที่คุณรักซ่อม-ซื้อใหม่ไม่ได้นะครับ
    ด้วยความหวังดีเพราะเคยเห็นกับตามาแล้วครับ

10. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    เปลี่ยนใส่adepter ครับ รับรอง น๊อตไม่ขาด แข็งแรงกว่ากันเยอะครับ

11. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ถ้าหุบเยอะใช้ Adaptor ดีกว่าครับ แนะนำงานนอกนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้