รถมันเป๋ไปตามพื้นถนนอ่ะค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 21 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    เวลาขับรถบนพื้นถนนที่ไม่เรียบรถมันจะเป๋ไปตามพื้นถนนอ่ะค่ะ ต้องคอยจับพวงมาลัยให้ดีเลยค่ะ
    อยากรุ้ว่ามันเปนเพราะอะไร แล้วจะแก้ไขได้ยังไงอ่ะคะ

ขอบคุณค่ะ

2. OHM TK

OHM TK Legend (R.I.P.)

64
    2
    0
    ของผมก็เป็นครับ รอผู้รู้ :D:D

3. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    พี่ติ่ง งานเข้า

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองไปตั้งศูนย์ดูก่อนก็ดีนะครับ

5. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ตามไปเลยครับ
    หรือไม่ก้ออาจจะมีส่วนเกี่ยวกับช่วงล่าง แหร็ก คันชัก-คันส่ง ยอยพวงมาลัย เพราะตอนนี้รถกระผมประสบปัญหาเช่นเดียวกันอย่างนั้นเลยคร๊าบๆ:)

6. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    ตั้งศูนย์ก่อนก้อดีนะครับ ถ้าไม่หายค่อยไปอู่เช็คช่วงล่าง เคยเป็นเหมือนกัน เปลี่ยนบูธปีกนกก้อหายครับ รอผู้รู้ท่านอื่นด้วยก้อดีครับ :D:D:D

7. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    แล้วเสียงอ๊อดแอ๊ดๆๆๆๆ ละครับ ช่วงล่าง ทำไงให้มันหายดี ช่วงหน้าฝนยิ่งเสียงดังกว่าเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้