ถามเรื่องแอร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย natthorn, 11 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    คือกลับมาจอดรถแอร์ยังทำงานเย้นปกติพอเช้ามาคอมแอร์ไม่ทำงานแล้วอะคับ
    ว่าจะไล่เช็คระบบไฟมันมีฟิวส์ป่าวครับแอร์มันอยุ่ตรงไหนอะครับเห็นมีแต่ของ
    พัดลมแอร์

ขอบคุณครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    รอสักครู่ นะครับเดี๋ยวมีคนมาตอบ

3. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    กล่องที่ฝากระโปรงครับ แถวบนสุด ตัวที่สองนับจากซ้าย 20A

ตอนที่ คอมแอร์ไม่ทำงาน ของผมฟิวส์ตัวนี้ไหม้ครับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอกูรูมาตอบด้วยคน

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อาจจะไม่ใช่ฟิวส์ น้ำยาแอร์รั่วหรือเปล่าครับ คอมแอร์มันก็เลยไม่ทำงาน

6. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เคยเจอบางที ขั้วสายไฟที่มันเสียบกับดรายเออร์มันหลวมอ่ะครับ ไม่เย็นซะดื้อๆ หาตั้งนาน :p

7. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    ลองต่อตรงแล้วพบว่าคอมทำงานครับแต่น้ำยาแอร์วิ่งน้อยมาก
    คาดว่าคงรั่ว
    ใครเคยรั่วมั้งครับหมดค่าให้จ่ายประมารเท่าไหรครับ
    จะได้ปั้มเงินถูก
    ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ

8. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ไปให้ร้นเช็ค รั่ว ก่อนคับว่าจุดไหน ถ้ารั่วที่คอมแอร์จะมีคราบน้ำมันเยิ้ม คับ ถ้าตามข้อต่อเปลี่ยนโอริงคงไม่กี่บาท แต่ถ้ารั่วที่อุปกรณ์ ก็แพงหน่อยคับ

9. Ake_EK96

Ake_EK96 New Member Member

42
    0
    0
    ขออนุญาติเจ้าของกระทู้คับ
    คือจอดติดไฟแดงเฉยๆแอร์ไม่เย็นพอขับรถสักพักมันเย็น
    ไปเช็คน้ำยาอยู่หลายครั้งก็ไม่รั่ว ล้างตู้ก็แล้ว
    เปนไรคับคอมเสียป่าว

10. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เช็คพัดลมครับ หมุดปกติ หรือ หมุดแรงหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้