ช่วยแก้ปัญหาหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Xenon_k, 25 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Xenon_k

Xenon_k New Member Member

26
    1
    0
    รถ civic คูเป้ 1600 cc ติดแก๊สหัวชีด mondo คับ พอวิ่งไปถึง ความเร็ว 140 แล้วยกขันเร่งมันมีระเบิดออกท่อไอเสียคับ ทุกครั้ง แต่ถ้าแช่ไปเรื่อยๆก็ไม่เป็นไรแต่พอยกปุบระเบิดปับเลยคับ ถ้าวิ่งไม่ถึง 140 ก็ไม่เป็นไร จูนตั้งหลายทีแล้วไม่หายซักทีคับ เหนื่อยอะคับ ช่วยตอบกระทู้ที :cry:

2. Xenon_k

Xenon_k New Member Member

26
    1
    0
    exsawa

ช่วยด้วยคับผู้รู้

3. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    อยู่ที่คนจูนแระครับ กลับไปร้านเดิมให้จูนใหม่
    ลองเช็คเพิ่มพวก หัวเทียน กรองอากาศดูครับ

4. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ไปใส่แคม ซิ่ง องศาสูง มาหรือเปลาคับ เครื่องแรงจัง เลย

5. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    backfire ลองหาอ่านตามบอร์ดติดแก๊สดูครับ น่าจะมีจูนอู่ดีๆแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้